Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ เป็นบัญชีร่วมจะได้ค่าสินไหมทดแทนกันคนละเท่าไหร่คะ

ตอนที่เปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ บอกว่า มีความคุ้มครองสูงสุด 2,000,000 บาทหรือว่า 20 เท่าของเงินที่เราเหลือในบัญชี 1 วันก่อนวันเกิดอุบัติเหตุใช่ไหมคะ แต่ทีนี้อยากรู้ว่าถ้าชื่อบัญชีมีอยู่ด้วยกันสามคน คนที่รับผลประโยชน์นะคะ ตอนที่รับเงินสินไหมทดแทนจะได้กันคนละเท่าไหร่คะ? คนละสูงสุดไม่เกิน 2,000,000 บาท หรือว่า 2,000,000 บาท นี้ต้องหารกันสามคนค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แก้วเก้า

ก็ขึ้นอยู่กับว่าตอนที่เราเปิดบัญชีและกำหนดผู้ที่รับผลประโยชน์ลงไป เราได้ระบุสัดส่วนที่แต่ละคนจะได้อย่างชัดเจนไหม สมมุติว่าถ้าเราไม่ได้ระบุสัดส่วนที่แต่ละคนจะได้ธนาคารก็จะทำการหารค่าสินไหมทดแทนที่เราจะได้รับทั้งหมดหารด้วยจำนวนคนที่รับผลประโยชน์ครับ แต่สูงสุด 20 เท่าของเงินที่เหลือในบัญชีหรือสูงสุดไม่เกิน 2,000,000 บาท ง่ายๆก็คือ 2,000,000 บาทนี้จะต้องหารด้วย 3 คนครับ

2020.08.19 11:40

Moon_^^

ปกติเขาจะให้ความคุ้มครองสำหรับคนที่เกิดอุบัติเหตุไม่ใช่หรอคะ งงว่ามันสามารถหารกัน 3 คนแบบนี้ได้ด้วยหรอ?? ไม่เคยเห็นใครเปิดบัญชี 3 คนด้วยค่ะ นอกจากเป็นรูปแบบของบริษัท ถ้ามีหารกันอย่างนี้ดีเลยเดี๋ยวเราจะทำให้พ่อแม่ปู่ย่าตายายของเราหมดเลย เผื่อเราเกิดอุบัติเหตุทุกคนจะได้รับความคุ้มครองหมด แล้วจขกทไปสมัครยังไงหรอคะถึงเปิดบัญชีได้ถึง 3 คน ??

2020.11.12 6:46

70 UP

งงๆอยู่เหมือนกันครับ เพราะส่วนมากบัญชีออมทรัพย์เนี่ยก็ต้องเปิดของใครของมัน นอกเสียจากว่าเป็นบัญชีเฉพาะสำหรับเปิดทำธุรกิจถึงจะมี เจ้าของบัญชีหลายๆคนได้ คำว่าเราเรื่องความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุที่มากับบัญชี UOB secure นี้ก็เหมือนกัน มันต้องใครทำใครคนนั้นก็ได้รับความคุ้มครองไม่ใช่หรอครับ เอาเป็นว่าผมงงมากๆจริงๆ

2020.12.18 8:37

มุสิกะทัน

บัญชีแบบนี้เป็นบัญชี สำรองใช่ไหมครับ ถ้าเราคิดเอานะ เหมือนกับที่เรามีอยู่ตอนนี้นะครับ เราเป็นคนเดียวเท่านั้นที่สามารถมีบัญชีแบบนี้ได้ ไม่สามารถเปิดร่วมกับคนอื่นได้นะครับ ถ้าเปิดได้เราก็งงเหมือนกันนะครับว่าทางธนาคารจะจ่ายเงินยังไงเพราะยังมีคนที่ยังไม่เสียชีวิตอยู่ด้วย แบบนี้ธนาคารขาดทุนแน่นอนเลยนะเพราะต้องมาจ่าย 2เด้ง

2021.02.13 5:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมการเงินเหมือนปกติได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงื่อนไขการเปิดใช้บริการบัญชีคืออะไรคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

อยากเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์นี้ใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

All (ธนาคาร)

ถ้าฝากเงินเก็บเอาไว้นานๆจะเป็นอะไรไหมครับ

บัญชีเงินฝากนี้ได้รับอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

ทำไมเงินในบัญชีที่ฝากไว้ลดลงไปเองคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี