Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ ได้ดอกเบี้ยสูงสุดปีละเท่าไหร่คะ?

พอดีไปเห็นโฆษณาบัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ มาค่ะ ก็รู้สึกสนใจคำในโฆษณาที่บอกว่าฝากแบบเงินออมทรัพย์ แต่เราจะใด้ดอกเบี้ยแบบเงินฝากประจำ แต่ไปหาในหน้าเว็บไซต์ก็ไม่เห็นว่าอัตราดอกเบี้ยที่เราจะได้ต่อปีจากบัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ คือได้เท่าไหร่ก็เลยอยากรู้ข่าวว่าอัตราดอกเบี้ยต่อปีที่เราจะได้จากบัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ คือเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประสาน

ใช่ค่ะ บัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เป็นบัญชีเงินฝากที่ให้เงื่อนไขแบบบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ แต่ให้ดอกเบี้ยสูงแบบบัญชีเงินฝากประจำค่ะ ที่ไปดูมาเท่าที่จำได้รู้สึกว่า เราจะได้ดอกเบี้ย 1.5% ต่อปีนะคะ ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยเข้าบัญชีให้เราทุกเดือน แต่เราจะเบิกดอกเบี้ยออกมาได้เฉพาะในวันที่ 10 ของทุกเดือนเท่านั้นนะคะ

2020.09.06 11:40

M++1

ก็น่าจะอยู่ที่ประมาณ 1.5 หรือ1.6 % นี่แหละครับ แต่ผมว่าตอนนี้ไม่แน่หรอกนะดอกเบี้ยอาจจะเปลี่ยนแล้วก็ได้นะ ตั้งแต่มี covid เป็นต้นมาเนี่ย เศรษฐกิจมันแย่มากเลยเขาคงไม่ให้คุณเยอะขนาดนั้นหรอก ขนาดธนาคารเองตอนนี้ก็ยังเดือดร้อนเหมือนกัน คนเป็นหนี้กันเยอะมากเลย ผมว่าถ้าจะเอาให้ชัวร์นะคุณลองเช็คกับทางธนาคารดีกว่าครับ

2020.11.12 8:47

BTS-66

การทำรายการผ่านบัญชีนี้ โดยเฉพาะการถอนเงินรู้สึกว่าจะแตกต่างจากบัญชีออมทรัพย์อื่นๆนะคะแต่ก็ไม่คิดว่าอัตราดอกเบี้ยสำหรับบัญชีนี้ก็จะคล้ายคล้ายๆและไม่ต่างจากบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปละเท่าไหร่ก็คือไม่เกิน 2% ก็ถือว่าเป็นบัญชีออมทรัพย์ที่ไม่ได้มีอัตราดอกเบี้ยมากเป็นพิเศษอะไรว่าแต่ใครรู้บ้างคะว่าบัญชีนี้มีความพิเศษตรงไหน?

2020.12.19 18:19

จิตตานันท์

บอกเบี้ยที่ได้เขาคิดให้เราเป็นเดือนๆคะ จากที่ธนาคารแจ้ง คือประมาณ 1.6% ต่อเดือนคะ ดอกเบี้ยแรงเอาเรื่องเลยนะคะ แต่ ถามว่าส่วนตัวเราเปิดบัญชีนี้ไหม เราไม่ได้เปิดคะ จริงๆเราก็นึกเสียดายนะคะเพราะว่าเรามีบัญ๙ีธนาคารอื่นอยู่คะ ที่จริงยังสองใจอยู่เลยนะคะว่าจะไปใช้บัญชีนี้ไหมหรือว่าจะใช้บัญชีที่เราทำอยู่แล้ว

2021.02.14 7:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ มีกำหนดวงเงินฝากไหมครับ?

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ / ธนาคารยูโอบี

อยากจะเปิดบัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ?

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ คนธรรมดาเปิดบัญชีนี้ได้ไหมครับ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การลงทุน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

อยากได้รายละเอียดอัตราดอกเบี้ยตามวงเงินของเราในบัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ ค่ะ

อยากจะปิดบัญชีออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ ต้องไปปิดที่ไหนครับ?

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติคิดดอกเบี้ยให้ทุกวัน จ่ายดอกเบี้ยทุกเดือน แถมยังให้ดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.6% ต่อปี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี