Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ผูกกับบัญชีได้สูงสุดกี่บัญชีคะ?

คือยังไม่มีบัตรเครดิตค่ะ ก็เลยกะว่าจะใช้บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ที่ได้จากตอนที่ไปเปิดบัญชีธนชาติ ฟีเวอร์ไลท์ นี่นะคะ อยากได้เป็นบัตรเดบิตที่เราใช้ลงทะเบียนกับ App wallet ต่างๆหรือว่าตอนที่ซื้อของออนไลน์ก็อยากจะใช้ข้อมูลของบัตรเดบิตตัวนี้เพื่อลงทะเบียน แต่ที่นี้ใช้บัญชีเยอะค่ะ แต่อยากเชื่อมบัญชีที่มีเข้ากับ App เดบิตธนชาตฟรีเวอร์ไลท์ใบนี้ใบเดียว ก็เลยอยากรู้ว่า บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ผูกกับบัญชีได้ทั้งหมดกี่บัญชีคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jerry

ที่จริงมีแค่บัตรเดบิตก็แทบจะใช้ข้อมูลบัตรเดบิตลงทะเบียนแทนบัตรเครดิตได้หมดเลยนะคะ และก็สำหรับบัตรธนชาติ ฟีเวอร์ไลท์ ใบนี้เราสามารถใช้บัตรเดบิตของธนชาติตัวนี้ผูกกับบัญชีเงินฝาก เงินฝากของเราได้สูงสุดถึง 6 บัญชีค่ะ ไม่ว่าจะเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารธนชาติหรือว่าบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารธนชาติก็สามารถผูกเข้ากับบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ได้หมดเลยค่ะ

2020.09.09 11:40

N.Adisak

โอโห...ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าผูกได้หลายบัญชีเลยหรอครับเนี่ย สนใจอยากจะไปเปิดบัญชีเลยครับ พอดีเห็นเพื่อนที่ออฟฟิศใช้กันเยอะด้วย แต่อยากทราบว่าบัญชีธนชาติ ฟีเวอร์ไลท์เค้ามีข้อดีข้อเสียยังไงหรอครับ?? แล้วดอกเบี้ยอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ? ที่นี่ให้ดอกเบี้ยดีไหมครับ ถ้าอยากจะสมัครบัตรเดบิตด้วย ต้องเสียค่าบัตรรายปีประมาณเท่าไหร่ ?

2020.11.15 13:46

Vitamin C

ได้รู้ข้อมูลแบบนี้ก็ดีเลยค่ะเดี๋ยวจะรีบไปเปิดบัญชีธนชาตฟรีเว่อร์ไลท์เอาไว้เลยจะได้มีบัตรเดบิตริเวอร์ไลฟ์ด้วยจ่ายแค่ร้อยเดียวเองจะได้เอาบัตรนี้ มาผูกกับบัญชีอีก 2 บัญชีของธนชาติที่ถืออยู่ซึ่งทั้ง 2 บัญชีนั้นไม่มีบัตรเครดิตเพราะไม่ได้สมัครเอาไว้ค่ะที่ผ่านมาทำรายการ โอน ถอน ผ่านแอปของธนาคารหมดเลย แต่คิดได้ว่าน่าจะต้องมีบัตรเดบิตติดตัวไว้บ้าง เพราะมันก็สะดวกดีเหมือนกัน

2020.12.19 18:25

วิไลภรณ์

โห่ ทำไมสามารถผูกได้หลายบัญชีจังคะ อย่างของที่เราใช่อยู้่1บัตร ต่อหนึ่งบัญชีเท่านั้นเองคะ ถ้าผูกได้มากๆแบบนี้ก็ดีเลยนะคะ ว่าแต่เราสงสัยเหมือนกันนะคะ ถ้ามันผูกได้หลายๆบัญชีแบบนี้เวลาที่เขาคิดเงินจากบัญชี เขาจะคิดยังไงคะ คิดครั้งละบัญชีไหมคะ หรือว่าเขาเอาไปหารทุกๆบัญชี ให้ได้วงเงินเท่าๆกันคะ ช่วยอธิบายด้วยนะคะ

2021.02.14 7:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากนี้มีอะไรที่น่าควรระวัง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากนี้น่าสนใจยังไง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ถอนเงินนอกประเทศเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ?

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ใช้ทำอะไรได้บ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์

ธนชาตฟีเวอร์ไลท์มีเงื่อนไขการเปิดใช้ให้บริการยังไงบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์มีข้อดีและข้อเสียยังไงบ้างคะ โอนเงินต่างธนาคารเสียค่าธรรมเนียมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีใชไหมครับ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

สมัครบัตรเดบิต K DUCATI อยากทราบว่าทำได้ที่ไหนบ้างครับ และบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง

บัตรเดบิต K-DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้ก็ง่ายระงับก็ไว

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดเปิดใช้งานได้สะดวกและรวดเร็วตลอดทั้งวันผ่านข้อความ SMS ระบบตอบรับอัตโนมัติ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ ซิตี้โมบายล์ ตู้เอทีเอ็มของซิตี้แบงก์และของธนาคารอื่น ๆ ทั่วโลกแถมถ้าบัตรหายระงับการใช้งานบัตรได้ทันทีเมื่อสูญหาย พร้อมรับบัตรแทนใบเก่าภายใน 7 ถึง 10 วันทำการ ไวดีครับกับการให้บริการเรื่องต่างๆ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเดบิต,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด บัตรทำหน้าที่คล้ายเอทีเอ็ม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด นอกจากจะสามารถใช้เป็นบัตรเอทีเอ็มได้แล้ว บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ยังสามารถใช้ชำระเงินเพื่อซื้อสินค้าและ/หรือบริการได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ กับร้านค้ามากกว่า ที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ก็ชื่อก็บอกแล้วครับว่ามันคือมาสเตอร์การ์ดที่แตกต่างจากบัตรเอทีเอ็มคืออภสิทธิการซื้อของนี่แหละครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ใช้เอกสาร ไม่มาก

หรืออาจจะเป็นที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต เป็นบัตรที่เอาเงินในบัญชีเรามาใช้รึปล่าว ถึงได้ขอทำง่ายเหลือเกิน ใช้สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาหนังสือเดินทาง ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมเลย นี่เราก็สมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตไว้ใช้นะ เดียวใช้อะไรได้บ้างจะเก็บข้อมูลแล้วเอามาเล่าให้ฟังอีกทีวันหลังนะ แต่บัตรสวยมากจริงๆครับ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี