Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปลี่ยนวงเงินที่ตั้งไว้ในบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ เปลี่ยนได้ที่ไหนคะ?

คือตอนที่ไปเปิดบัญชีธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ก็ไปเปิดบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ไว้ด้วยค่ะ ตอนนั้นตั้งวงเงินใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ไว้ที่หลักหมื่น แต่ว่าตอนนี้อยากจะเปลี่ยนจำนวนเงินที่เคยตั้งไว้ใน บัตรเดบิตธนชาติ ฟีเวอร์ไลท์ ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเราอยากจะเปลี่ยนจำนวนวงเงินที่เราเคยตั้งในบัตรไว้เมื่อก่อน เราจะไปเปลี่ยนจำนวนวงเงินได้ที่ไหนคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mollie

เปลี่ยนได้ค่ะ เราสามารถกำหนดหรือว่าเปลี่ยนจำนวนวงเงินบัตรเครดิตธนชาติ ฟีเวอร์ไลท์ ได้เริ่มตั้งแต่ที่ 0 บาทไปจนถึง 300,000 บาทต่อวัน ใน 1 บัตรนะคะ ปกติธุรกรรมการเงินส่วนใหญ่ทำได้ผ่านทางตู้ atm หรือว่า Thanachart connect แต่ว่าถ้าอยากจะเปลี่ยนจำนวนวงเงินของบัตรเครดิต เราสามารถเปลี่ยนได้แค่ที่สาขาธนาคารของธนชาตและธนชาต Call Center เท่านั้นค่ะ อันนี้เบอร์สำหรับธนชาต Call Center นะคะ คือ 1770 ค่ะ

2020.09.11 11:40

nada2537

สนใจอยากจะเปลี่ยนวงเงินแต่ไม่อยากไปทำที่ธนาคาร หรือตู้เอทีเอ็ม เราสามารถเปลี่ยนวงเงินผ่านทางแอปของธนชาตได้เลยไหมคะ? พอดีไม่มีเวลาเลยค่ะงานยุ่งมากทุกวัน ถ้าสามารถเปลี่ยนวงเงินผ่านทางแอปได้ รบกวนช่วยสอนวิธีหน่อยนะคะ ว่าต้องเข้าไปที่ตรงไหนอะไรยังไง รบกวนเพื่อนๆที่ใช้บัตรเดบิตของที่นี่อยู่ช่วยบอกวิธีให้เราทีนะคะ อ่อ รบกวนบอกวิธีปรับวิธีวงโอนด้วยก็จะยิ่งดีมากเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2020.11.15 14:40

99%

จากคอมเม้นแรกที่พูดถึงให้ติดต่อคอลเซ็นเตอร์ก็ถือเป็นช่องทางที่สะดวกที่สุดค่ะถ้าอยากจะเปลี่ยนวงเงินในบัตรเดบิต เราเองก็เพิ่งโทรไปแจ้งกับธนาคารเพื่อขอกำหนดวงเงินใหม่เหมือนกันค่ะ ตอนนี้พยายามที่จะปรับลดวงเงินลดลงเพื่อควบคุมค่าใช้จ่ายของตัวเองด้วยไม่ทราบว่าคนอื่นๆ ลดวงเงินจากบัตรเดบิตลงบ้างเหมือนเราหรือเปล่านะ

2020.12.19 18:29

วิรชาย

เวลาที่โทรไปที่ คอลเซ็นเตอร์ ไม่ค่อยมีพนักงานรับสายเลยครับ ผมใช้เวลาโทรกว่าจะรับสายนานมากครับ ช่วงหลังๆ ถ้าผมมีหาเรื่องวงเงิน ผมจะแวะไปที่ธนาคารเอาครับ เพราะว่าเป็นทางผ่านพอดีครับ ไปให้เจ้าหน้าที่ธนาคารทำให้ครับ แต่พนักงานก็บอกเหมือนกันนะครับว่าทำผ่านแอพได้ ผมก็ยังไม่ได้หัดทำสักทีครับเห็นเขาว่าทำง่ายๆ

2021.02.14 7:36

MonMon

ถามเป็นความรู้หน่อยนะครับ การเปลี่ยนวงเงินที่ตั้งไว้ในบัตรเดบิตของเราสามารถทำได้ แต่จะเปลี่ยนวงเงินเป็นเท่าไหร่ ทางธนาคารจะดูรายการเข้า-ออกบัญชีของเราก่อนใช่มั้ยครับ ไม่อย่างนั้นเขาคงไม่กล้าปรับวงเงินในบัตรเดบิตให้ ใครมีประสบการณ์มาตอบได้เลยครับ แล้วเจ้าของกระทู้ปรับงเงินบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ได้หรือยังครับ

2021.07.23 8:8

ประสงฆ์

ใช่ๆอยากทราบเหมือนกันเรื่องของการขอเปลี่ยนแปลงวงเงินในการใช้งาน ปกติแล้วเราสามารถขอเพิ่มวงเงินได้ด้วยตัวเราเองเหรอครับ ไม่ใช่ว่า ทางธนาคารเขาจะแจ้งเราก่อนเหรอครับ อันนี้ไม่ทราบจริงๆนะครับ แล้ว ต้องใช้งานบัตรเครดิต ไปประมาณกี่ปีเหรอ ถึงจะสามารถขอเพิ่มได้ มันจะเหมือนบัตรกดเงินสดไหมที่ต้องใช้งานสักระยะก่อน

2021.08.25 7:53

Chol_lada

@99% จะปรับเปลี่ยนอะไรเกี่ยวกับธุรกรรมการเงิน เกือบจะทุกๆรายการนะสามารถทำได้ผ่าน Call Center ง่ายจะตาย สะดวกมากๆค่ะ ยกเว้นบางรายการเท่านั้นที่ไม่สามารถทำได้ อย่างเช่นถ้าสมมุติจะแจ้งเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ที่เชื่อมต่อกับแอพพลิเคชั่นธนาคาร รายการแบบนี้ก็คือต้องเข้าไปทำที่สาขาธนาคารเท่านั้น บอกเอาไว้เป็นข้อมูลนะคะเผื่อใครอยากรู้

2021.09.25 8:16

Naomi

อ่อ ... อ่านตั้งนานนึกว่าบัญชีเงินฝาก สรุปว่าคือบัตรเครดิต 5555 ก็งงว่าบัญชีเงินฝากนี่สามารถปรับวงเงินลดๆเพิ่มๆได้ด้วยหรอ .... บัตรเครดิตของธนชาติดีหรอคะ เพราะเห็นโฆษณาอยู่แต่ดูเหมือนไม่ค่อยมีคนใช้กันเลยอ่ะ อยากรู้ข้อดีข้อเสียของบัตรนี้หน่อยค่ะว่าเป็นยังงัย แล้วต้องมีรายได้เท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรนี้ได้ ??

2022.01.28 4:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากนี้มีอะไรที่น่าควรระวัง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากนี้น่าสนใจยังไง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ถอนเงินนอกประเทศเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ?

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ใช้ทำอะไรได้บ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์

ธนชาตฟีเวอร์ไลท์มีเงื่อนไขการเปิดใช้ให้บริการยังไงบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์มีข้อดีและข้อเสียยังไงบ้างคะ โอนเงินต่างธนาคารเสียค่าธรรมเนียมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

บัตรเดบิต

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

แจ้งอายัดบัตรเดบิตในเครือธนาคารเกียรตินาคินทำอย่างไรค่ะ พอดีเราถือตัวบัตรเคเคเดบิตเวลูอยู่ค่ะ มันหาย..

เคเค เดบิต การ์ด Value / ธนาคารเกียรตินาคิน

All (อี วอลเล็ต)

บัตร Wecard และ บัตร True digital card สองใบนี้ต่างกันยังไงคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีอายุ5ปี

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระยะเวลาใช้งานห้าปี เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยครับ บางทีก็ลืมไปว่าจะหมดอายุตอนไหนครับ แต่ดีนะครับที่เขาส่ง บัตรใบใหม่ตามที่อยู่ทางไปรษณีย์ก่อนวันหมดอายุของบัตรปัจจุบัน ทำให้ใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อย่างต่อเนื่องครับ แถมมีค่าธรรมเนียมเรื่องบัตรด้วยครับเสียแค่รายปีจบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เปรียบประหนึ่งมีเงินสดติดตัว

บัตรเดบิตของยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ก็คล้ายๆกับการที่เราพกเงินสดติดตัวแหละ เพราะว่าบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA แต่ข้อเสียที่เห็นได้ชัดๆเลยคือบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตไม่สามารถใช้ชำระค่าสินค้า/ค่าบริการผ่านร้านค้า Online ไม่ได้

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้ก็ง่ายระงับก็ไว

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดเปิดใช้งานได้สะดวกและรวดเร็วตลอดทั้งวันผ่านข้อความ SMS ระบบตอบรับอัตโนมัติ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ ซิตี้โมบายล์ ตู้เอทีเอ็มของซิตี้แบงก์และของธนาคารอื่น ๆ ทั่วโลกแถมถ้าบัตรหายระงับการใช้งานบัตรได้ทันทีเมื่อสูญหาย พร้อมรับบัตรแทนใบเก่าภายใน 7 ถึง 10 วันทำการ ไวดีครับกับการให้บริการเรื่องต่างๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ได้รับบัตรกำนัล

ตอนนี้ ถ้า เรา กิน ช้อป เที่ยว ด้วยบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต เราสามารถเลือกแลกรับบัตรกำนัลได้ตามใจคุณจะได้รับอีเมล์ยืนยันการรับสิทธิ พร้อม voucher code ภายใน 3 วันนับจากวันที่ทำรายการ ใครที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า อญุ่ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้รับบัตรกำนัลต้องรีบใช้แล้วนะ งดจ่ายเงินสดได้แล้ว หันมาใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า จ่ายแทนดีกว่าตอนนี้

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี