Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปลี่ยนได้ค่ะ เราสามารถกำหนดหรือว่าเปลี่ยนจำนวนวงเงินบัตรเครดิตธนชาติ ฟีเวอร์ไลท์ ได้เริ่มตั้งแต่ที่ 0 บาทไปจนถึง 300,000 บาทต่อวัน ใน 1 บัตรนะคะ ปกติธุรกรรมการเงินส่วนใหญ่ทำได้ผ่านทางตู้ atm หรือว่า Thanachart connect แต่ว่าถ้าอยากจะเปลี่ยนจำนวนวงเงินของบัตรเครดิต เราสามารถเปลี่ยนได้แค่ที่สาขาธนาคารของธนชาตและธนชาต Call Center เท่านั้นค่ะ อันนี้เบอร์สำหรับธนชาต Call Center นะคะ คือ 1770 ค่ะ

ผมไปสมัครบัตรเดบิตธนชาติ ฟีเวอร์ไลท์ มาครับ ไปเชื่อมกับแอป Thanachart connect แล้วก็ได้ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีมา 250 บาทครับไม่ต้องจ่าย ผมลองใช้งานบัตรธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ มาซักพักนึงรู้สึกสะดวกดีครับ จะโอน จะจ่าย อะไรก็ง่ายดู้จ่ายก็ได้เหมือนบัตรเครดิต แต่ทีนี้ผมอยากรู้ว่า บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ที่ผมได้มาผมจะใช้งานได้ตลอดไหมหรือว่ามันมีวันหมดอายุบัตรครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nonte

บัตรเดบิตส่วนใหญ่มีวันหมดอายุการใช้งานของบัตรค่ะ อย่างบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ก็มีอายุการใช้งานของบัตรเหมือนกันค่ะ บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ จะมีอายุการใช้งานบัตร 5 ปี โดยวันหมดอายุของบัตรจะระบุอยู่บนหน้าบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ เลยค่ะ แต่ถึงตัวบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์จะหมดอายุการใช้งานไปแล้ว เราก็สามารถติดต่อเพื่อขอต่ออายุการใช้งานของบัตรได้ที่ ธนาคารธนชาติทุกสาขาเลยค่ะ

2020.09.12 11:40

Nook1980

อ้าวจริงหรอ...บัตรเดบิตมีวันหมดอายุด้วยหรอเนี่ย เราเข้าใจว่าไม่มีวันหมดอายุนะเนี่ย หรือเฉพาะบัตรเดบิตของที่นี่เท่านั้นหรือเปล่าเนี่ย ?? สนใจบัตรนี้ตรงที่ว่าฟรีค่าธรรมเนียมทุกอย่างเลย ไม่ว่าจะเป็นการโอนถอนเติมเงินต่างธนาคาร ไม่จำกัดจำนวนครั้ง แต่ที่ไม่ชอบที่เคยได้ยินเพื่อนบอกมาก็คือ ต้องมีเงินเหลือในบัญชีไม่ต่ำกว่า 5,000 บาทไม่งั้นต้องเสียค่ารักษาบัญชีรายเดือนเนี่ยสิ ก็เลยยังไม่สมัคร

2020.11.16 5:17

99%

บางคนก็อาจจะไม่รู้มาก่อนนะ ว่าบัตรเดบิตมีวันหมดอายุด้วย หรือบางที่ก็รู้อยู่แล้วแต่ไม่ได้สนใจลองคิดดูสิเวลาเราจะใส่ข้อมูลบัตรเดบิตเพื่อซื้อสติ๊กเกอร์ไลน์ในแอป หรือซื้ออะไรบางอย่างผ่านแอป ถ้าเราจะใส่ข้อมูลการชำระเงินเป็นบัตรเดบิตเขาก็มีช่องให้เราใส่วันหมดอายุด้วยนะ หรือถ้าชำระผ่าน App ด้วยบัตรเครดิตก็จะมีให้กรอกวันหมดอายุเหมือนกัน ลองดูสิ

2020.12.19 18:32

วิรชาย

เดียวนี้บัตรเดบิตส่วนใหญ่คนไม่ค่อยนิยมใช้กันเท่าไรแล้วนะครับ ยกเว้น คนที่ซื้อของผ่านแอพฯแหละครับที่ยังมักใช้กันอยู่ครับ ตอนนี้บัตรผมหมดอายุแล้วครับ คิดว่าไม่ค่อยได้ใช้งานช่วงนี้เลยยังไม่ไปต่อครับ อาศัยใช้งานผ่านแอพฯอย่างเดียวก็พอแล้วครับ เมื่อก่อนไม่ค่อยถนัดเวลาใช้แอพอแต่ตอนนี้ คิดว่าง่ายสุดแล้วเวลาจ่ายตังค์

2021.02.14 7:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากนี้มีอะไรที่น่าควรระวัง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากนี้น่าสนใจยังไง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ถอนเงินนอกประเทศเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ?

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ใช้ทำอะไรได้บ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์

ธนชาตฟีเวอร์ไลท์มีเงื่อนไขการเปิดใช้ให้บริการยังไงบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์มีข้อดีและข้อเสียยังไงบ้างคะ โอนเงินต่างธนาคารเสียค่าธรรมเนียมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

All (อี วอลเล็ต)

บัตร Wecard และ บัตร True digital card สองใบนี้ต่างกันยังไงคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ประกัน)

บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาดเชื่อถือได้ไหมครับ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

มีค่าบริการในการกดเงินสดในต่างประเทศไหมคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีีเทคโนโลยี่ ที่ฉลาด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีเทคโนโลยีสมาร์ทชิป ที่ช่วยเพิ่มการป้องกันการปลอมแปลงบัตร นอกจากนี้ยังเป็นการยกระดับของบัตรเอทีเอ็ม ซิตี้แบงก์ปัจจุบันของคุณให้สามารถใช้เพื่อการทำธุรกรรมถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็มและยังสามารถใช้บัตรฯเพื่อชำระเงินในการซื้อสินค้าและ/หรือบริการในร้านค้าที่รับบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อีกด้วย

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานยุ่งยาก

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานลำบากยุ่งยากครับต้องใส่รหัส PIN เพื่ออนุญาตการทำธุรกรรม สำหรับเครื่องของมาสเตอร์การ์ด นี่ถ้าจำรหัสไม่ได้พนักงานคงคิดว่าเราเป็นคนโขมยบัตรมาใช้แน่นอน บอกตรงๆว่าบางทีก็ลืม แถมเรา ต้องเซ็นลายเซ็นบนใบเสร็จ เพื่อเป็นการยืนยันการทำธุรกรรมถูกต้อง ยุ่งไหมละหลายขั้นตอนกว่าจะซื้อของได้

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต หาตู้ที่มีเครื่องหมาย PLUSS

ตอนแรกที่ใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต ก็กังวลใจอยู่เหมือนกันนะว่า เวลาใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พอได้ลองใช้แล้ว บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตเป็นอีกบัตรที่สนสนใจไม่ใช่น้อยเลย มาเริ่มตรงที่ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถทำการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย PLUS ไม่ใช่แต่ในบ้านเราเท่านั้นนะ บอกเลยว่าสามารถกดได้ทั่วโลก

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี