Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถอนเงินสดออกจากบัญชี ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตเสียค่าธรรมเนียมไหม?

ไปเปิดบัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาติมา ปกติก็ไปถอนเงินสดที่เคาน์เตอร์สาขาธนาคารธนชาตที่ไปเปิดบัญชีด้วยนั่นแหละ แต่ว่าช่วงนี้มาต่างจังหวัดบ่อย คิดว่าคงต้องไปใช้บริการที่สาขาของธนาคารธนชาติที่ต่างจังหวัด ก็เลยอยากรู้ว่า ถ้าเราถอนเงินสดออกจากบัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาติ เราจะต้องเสียค่าธรรมเนียมในการทำธุรกรรมข้ามเขตไหม? ถ้าเสียเสียเท่าไหร่?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เยาวพา

เคยใช้บริการถอนเงินสด ข้ามเขตเหมือนกันค่ะ ตอนนั้นไปถอนเงินออกมาจากบัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนาคารธนชาตินี่ล่ะค่ะ จำได้ว่าตอนนั้นที่ไปทำก็เสียค่าธรรมเนียมขั้นต่ำ 10 บาทค่ะ คือ จะเสียค่าธรรมเนียมหนึ่งหมื่นละ 10 บาท แต่จะเสียสูงสุดได้ไม่เกิน 1,000 บาท ก็คือถ้าเราถอนเงินสดตั้งแต่ 1-10,000 บาท ก็จะเสียค่าธรรมเนียม 10 บาทค่ะ ถอดออกมา 15,000 บาทก็จะเสียค่าธรรมเนียม 20 บาทค่ะ ถ้าเกินหมื่นที่สองก็จะเสียเพิ่มอีก 10 บาทคิดแบบนี้นะคะ

2020.09.20 11:40

sirima

งง …. มีแบบนี้ด้วยหรอ จะถอนเงินเสียค่าธรรมเนียม ??? ปกติถอนเงินนี้ต้องเสียค่าธรรมเนียมกันด้วยหรอคะเนี่ย แบบนี้ไม่ไหวนะเราว่าคุณไปเปิดบัญชีที่ธนาคารอื่นเถอะ ธนาคารไหนๆเขาก็ถอนกันฟรีทั้งนั้นแหละค่ะ ไม่มีใครเขาคิดเงินกันหรอกนะ แบบนี้ถ้าเกิดถอนเงินมาเยอะๆธนาคารก็รวยเลยน่ะสิ เอาเงินตรงนั้นมาเก็บดีกว่านะคะ

2020.11.16 5:55

น้าตุ้ม

เมื่อก่อนที่ผมไม่เคยใช้ App ของธนาคาร บนโทรศัพท์มือถือผมก็เสียค่าธรรมเนียมบ่อยๆครับเพราะว่าเคยไปเปิดบัญชีเอาไว้ที่บ้านเกิดแต่ตอนนี้ย้ายมาทำงานอีกที่หนึ่งที่จังหวัดอื่นแต่ก็ยังใช้บัญชีเดิมแล้วก็บัตร ATM เดิมเพราะใช้บัตร ATM ไปกดเงินจากตู้ต่างจังหวัดก็จะเสียค่าธรรมเนียมครับแต่พอเพื่อนแนะนำให้ใช้แอปของธนาคารผมก็ใช้วิธีกดเงินผ่านแอป คราวนี้ไม่เสียค่าธรรมเนียมอะไรครับ

2020.12.20 14:23

สุคนธ์ทิพย์

ถ้าเสียค่าธรรมเนียมแพงแบบนี้น่าจะมีบริการที่ดีกว่านี้นะคะ อย่างเรื่องของ ตู้เอทีเอ็ม นะคะ ช่วยห่มาให้มันเยอะๆหน่อยนะคะ แถวที่บ้านหาตู้ยากมากเลยคะ เวลาจะกดเงินสดทีวิ่งรถเหนื่อยคะ ตอนนี้ เลยใช้งานผ่านแอพฯอย่างเดียวแล้วคะ นี้ถ้าไม่ติดว่าขอสินเชื่อของเขาไว้ป่านนี้เราย้ายไปใช้ธนาคารอื่นแล้วคะ เจ้าอื่นเห็นฟรีหมดทุกอย่าง

2021.02.14 8:6

Kopan

ผมว่านะ หลังจากที่เจ้าของกระทู้อ่านคอมเม้นท์ด้านบนแล้วคงเปลี่ยนการถอนเงินจากบัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาตที่สาขาของธนาคารไปใช้บริการผ่านช่องทางอื่นแล้วแน่ๆ เพราะช่องทางเดิมที่คุณใช้อยู่ต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย ตอนนี้มีหลายช่องทางที่คุณสามารถทำธุรกรรมทางการเงินได้ ใครที่ยังใช้แบบเดิมอยู่ ลองดูช่องทางใหม่ครับ

2021.07.24 7:56

วศรัณยา

ขนดถอนเงิน จากหน้าตู้สาขาที่เราเปิดบัญชี ก็ยังเสียด้วยเหรอคะ โอ๊ยยยย แบบนี้หนูไม่เอาดีกว่าคะ ตอนแรกกะว่าจะมาใช้งานของเจ้านี้สักหน่อย เจอเรื่องค่าธรรมเนียมแบบนี้ไม่เอาดีกว่า กลับมาใช้ของเจ้เดิมดีกว่าคะ กดที่ไหน หรือว่าตู้ไหน ก็ฟรีหมดคะ ไม่ต้องบอกชื่อก็น่าจะทราบกันดีนะคะ แต่เสียอย่างเดียว ดอกเบี้ยน้อยไปนิดเท่านั้นเองคะ

2021.08.16 6:18

นงคราญ

ถ้าครั้งหน้ายังต้องไปกดเงินที่ต่างสาขา เรา ขอแนะนำ ให้สมัครให้งานของแอพฯ ธนาคารธนชาต ดีกว่าคะ เพราะว่าถ้าเราใช้งานผ่านแอพพวกนี้ จะไม่ค่อยมีค่าธรรมเนียมอะไรคะ การใช้งานไม่ได้ยากอย่างที่เราคิดคะ สมัครแล้วผูบัญ๙ีกับแอพเลยคะ หรือว่าถ้ากลัวทำไม่ได้ วันไหนที่ว่างๆก็ไปที่ธนาคารก็ได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นสาขาที่เราเปิดบัญชีก็ได้ ขอเขาทำให้ได้คะ

2021.09.20 13:39

เกศรินทร์

หันมาใช้ เจ้า แอพ ‎Thanachart Connect ดูไหมละคะ สามารถเบิกถอนเงิน โดยไม่ต้องใช้บัตรได้ที่ตู้ ATM ทุกที่เลยคะ แล้วที่สำคัญนะคะ คือเราไม่ต้องไปกังวลเรื่องของการเสียค่าธรรมเนียมด้วยนะคะ ใช้งานได้ฟรีเลยคะ มีเพียงแค่แอพตัวที่เราว่า ธุรกรรมทางการเงินของคุณจะดูง่ายขึ้นมาทันทีเลยคะ จะให้งานตอนไหนก็ได้ด้วยนะคะ

2021.10.17 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ตัวบัญชีออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติเป็นบัญชีแบบไหนคะขอรายละเอียดด้วยค่ะ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตมีเงื่อนไขการเปิดบัญชียังไง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาต โอนเงินฝากเงินต่างสาขาเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ?

All (ธนาคาร)

อยากขอรายการเดินบัญชีย้อนหลังจากบัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาติมีค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนาคารธนชาติ ถ้าโดนหักค่ารักษาบัญชีไปแล้ว เราจะกลับมาใช้บัญชีเดิมได้ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

สนใจจะเปิดบัญชีกับออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ แบบไม่ทำบัตร เอทีเอ็ม จะเสียค่าบริการไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี