Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากขอรายการเดินบัญชีย้อนหลังจากบัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาติมีค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับ?

ผมกำลังจะเอารถเข้าไฟแนนซ์ แล้วบริษัทไฟแนนซ์ที่ผมคุยด้วยเขาขอบัญชีเงินเดือนย้อนหลังของผมครับ ผมก็เลยคิดว่าจะให้เขาดูบัญชีย้อนหลังของบัญชีออมทรัพย์ธนชาติ ที่ผมน่าจะฝากเงินเข้าบ่อยที่สุดแล้ว ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าผมจะขอรายการเดินบัญชีย้อนหลังจากธนาคารธนชาติของบัญชีออมทรัพย์มีระดับธนชาติ ผมจะมีค่าใช้จ่ายที่ต้องเสียเท่าไหร่ครับ? ผมขอย้อนหลัง 6 เดือนขึ้นไปนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hermie

ตอนจะไปกู้ซื้อบ้านก็ต้องวิ่งวุ่นเรื่องเอกสารพวกนี้ด้วยเหมือนกันค่ะ ถ้าเป็นการขอรายการเดินบัญชีย้อนหลัง ของธนาคารธนชาตินะคะ สำหรับบัญชีออมทรัพย์มีระดับธนชาติ ถ้าเราขอข้อมูลย้อนหลังภายใน 6 เดือนนับจากวันที่เราขอจะมีค่าใช้จ่าย 100 บาท ต่อครั้งทต่อบัญชีค่ะ แต่ถ้าเราขอรายการเดินบัญชีย้อนหลัง มากกว่า 6 เดือนขึ้นไป นับจากวันที่เราขอนะคะจะ มีค่าใช้จ่าย 200 บาท ต่อครั้ง ต่อบัญชีค่ะ

2020.09.23 11:40

sogood

อยากให้ข้อมูลเกี่ยวกับธนาคารอื่นๆด้วยนะคะในการขอ statement ย้อนหลัง โดยทั่วๆไปแล้วทุกๆธนาคารน่าจะมีเรทราคาเท่ากันๆค่ะ ถ้าคุณขอไม่เกิน 6 เดือน เขาคิดค่าทำรายการ 100 บาท แต่ถ้าคุณขอเกิน 6 เดือนแต่ไม่เกิน 2 ปี จะอยู่ที่ราคา 200 บาท แต่ถ้าขอย้อนหลังมากกว่า 2 ปีขึ้นไปจะอยู่ที่ราคา 500 บาทค่ะ ถ้าไม่อยากเสียเงินแนะนำให้คุณอัพเดทสมุดบัญชีไว้ตลอดนะคะ

2020.11.16 6:10

#ดาวเสาร์

ก็เป็นค่าบริการเล็กๆน้อยๆครับ 100 ถึง 200 บาทขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอก เพราะว่าเอกสารหรือข้อมูลที่เราต้องการถือว่าเป็นข้อมูลสำคัญที่จำเป็นจะต้องใช้จ่ายเงินแค่เล็กๆน้อยเพื่อได้เอกสารสำคัญมาจัดการเรื่องใหญ่ๆ ก็ถือว่าสมน้ำสมเนื้อครับ ผมถือว่าไม่แพงนะราคานี้ใครที่อยากจะขอสเตทเม้นไม่ว่ากับธนาคารไหนก็จ่ายประมาณนี้แหละครับ

2020.12.20 14:29

เกียรติชัย

ปกติแล้วเราสามารถ เอาเอกสารที่เขาส่งให้เราทุกๆเดือนผ่าน อีเมลไปใช้ได้ไม่ใช่เหรอครับ เพราะว่าเขาก็สรุปให้เราทุกๆเดือนอยู่แล้วนะครับ หรือว่า เอกสารพวกนี้มันมีอายุเหรอครับ ถึงต้องไปขอเวลาที่เราจะขอสินเชื่อหรือทำเรื่องการเงิน เราก็ไม่เคยขอนะ แต่ก็คิดว่าไม่น่าจะต้องเสียดายเงินนะ เพราะสิ่งที่เสียกับสิ่งที่ได้รับมันต่างกัน

2021.02.14 8:6

ชัยกรณ์

คิดว่าทาง สินเชื่อ เขาเรื่องมากนะครับ อันที่ส่งให้ทุกเดือนก็น่าจะได้อยู่แล้ว แต่ คิดว่าสินเชื่อเขาอยากดูเอกสารที่มีตราประทับของทางธนาคารมากกว่านะครับ เลยต้องการให้เราไปเสียเงินค่าเอกสารตัวนี้ครับ แต่ ก็จ่ายๆไปเถอะครับ แลกกับวงเงินที่เราไปขอสินเชื่อ ผมว่ามันน้อยมากครับ อย่าไปคิดมากเลยครับ มีเรื่องอื่นให้เราคิดอีกเยอะไป

2021.09.29 16:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ตัวบัญชีออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติเป็นบัญชีแบบไหนคะขอรายละเอียดด้วยค่ะ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตมีเงื่อนไขการเปิดบัญชียังไง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาต โอนเงินฝากเงินต่างสาขาเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนาคารธนชาติ ถ้าโดนหักค่ารักษาบัญชีไปแล้ว เราจะกลับมาใช้บัญชีเดิมได้ไหมคะ?

ถอนเงินสดออกจากบัญชี ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

สนใจจะเปิดบัญชีกับออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ แบบไม่ทำบัตร เอทีเอ็ม จะเสียค่าบริการไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี