Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ กดเงินแบบไม่ใช้บัตรได้ไหม?

ไปเปิดบัญชีออมทรัพย์จัดให้แล้วก็พร้อมสมัครใช้งานบัตรกรุงศรีเดบิตออมทรัพย์จัดให้ด้วย แล้วเมื่อวันก่อนไปกดตังค์ออกจากตู้ ATM พอ2-3 วันต่อมา มาเช็คดูแล้วถึงรู้ว่าบัตรกรุงศรีเดบิตออมทรัพย์จัดให้นะหาย ที่จริงกะว่าจะไปทำบัตรใหม่อยู่นะแต่ว่ายังไม่มีเวลาไปธนาคารกรุงศรีเลยช่วงนี้วุ่นก็เลยอยากรู้ว่าระหว่างนี้เราสามารถกดเงินออกมาโดยที่ไม่มีบัตรกรุงศรีเดบิตออมทรัพย์จัดให้ได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kiku

เคยทำบัตรของเดบิตกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้หายเหมือนกันค่ะ แต่ว่าตอนนี้ก็ไปทำ บัตรเดบิตกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ ออกมาใหม่แล้ว ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าค่าธรรมเนียมในการออกบัตรใหม่เนี่ยจะเป็น 100 บาทต่อใบ แต่ระหว่างที่ไม่มีบัตรตอนนั้นก็ไปกดเงินสดออกจากตู้ได้ค่ะโดยที่ไม่ต้องใช้บัตร Krungsri Cardless แต่ว่าจะกดได้เฉพาะที่ KMA นะคะ ใช้ทาง KOL หรือว่าทาง KBOL ไม่ได้ค่ะ

2020.09.30 11:40

Nu_noon

เดี๋ยวนี้ตู้เอทีเอ็มเกือบทุกที่ไม่จำเป็นต้องมีบัตรเอทีเอ็มก็กดเงินออกมาได้ค่ะ ที่ตู้ ATM เค้าจะเขียนว่า "กดเงินโดยไม่ใช้บัตร" ให้เราเลือกทำรายการที่ช่องนั้น โดยใช้โทรศัพท์ในการทำรายการ แต่จขกทต้องมีแอป KMA ด้วยนะถึงจะทำรายการได้ อีกอย่างที่สำคัญเลยอย่าลืมเช็คสัญญาณอินเทอร์เน็ตด้วยนะคะ ลองไปทำดูค่ะ

2020.11.14 15:20

ออนเซ็น

ขอแนะนำอีกเสียงครับ ไม่ว่าคุณจะใช้ธนาคารอะไรนะขอแนะนำเลยว่าถ้ายังไม่เคยใช้บริการกดเงินโดยไม่ใช้บัตรก็อยากจะให้ลองใช้ดูครับไม่ว่าคุณจะมีบัตร ATM อยู่แล้วก็ตามแต่ถ้าคุณไปกดเงินต่างธนาคารหรือกดเงินที่ต่างจังหวัดคุณอาจจะเสียค่าธรรมเนียมหรืออาจจะไม่เสียก็ได้แต่ถ้าคุณใช้บริการกดเงินโดยไม่ใช้บัตรผ่านแอพธนาคารรับรอง 100% ครับว่าไม่เสียค่าธรรมเนียมเลยไม่ว่าจะกดตู้ไหนก็ไม่เสีย

2020.12.20 14:43

ศรัณย์ธร

เดียวนี่สบายแล้วครับ ไม่ต้องเสียค่าทำบัตรเอทีเอ็มกันแล้ว ใช้งานผ่านแอพฯ ได้สบายเลยครับ แต่ถ้าจะกดเงินผ่านแอพฯ ผมขอแนะนำนะครับ เพราะถ้าจะกดเงินสด เราต้องทำการกดเงินภายในเวลา 20นาทีครับ ดังนั้นเวลาที่จะกดแบบนี้ เราต้องอยู่ใกล้ๆตู้ก่อนนะครับ ถึงค่อยทำเรื่องผ่านแอพฯครับ เพราะไม่อย่างนั้น มันจะเสียเวลาครับ

2021.02.15 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ สะดวกทุกการทำธุรกรรม

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ เมื่อถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็ม ไม่ว่าจะกดจากตู้ของธนาคารไหนก็ฟรีค่าธรรมเนียมในการกดไปเลย นอกจากนี้สามารถจ่ายบิลได้โดยไม่จำกัดจำนวนครั้ง สามารถโอนเงินผ่านกรุงศรี ATM และ KMA-Krungsri Mobile App ได้ ค่าธรรมเนียมแรกเข้านั้นฟรี!แบบไม่มีเงื่อนไข ส่วนค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 400 บามต่อปี

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะใช้บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้จ่ายค่าสาธารณูปโภคอะไรได้บ้างครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ใช้สมัครบริการอะไรได้บ้างคะ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้ดีอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัญชีออมทรัพย์นี้ใช้กับบัตรเดบิตกรุงศรีดีอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมได้อย่างไรคะ

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี