Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ใช้สมัครบริการอะไรได้บ้างคะ?

กำลังคิดอยู่ค่ะว่าจะเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ดีไหม? คือปกติถ้าไปเปิดบัญชีส่วนใหญ่ก็จะได้บัตร ATM หรือไม่ก็บัตรเดบิตมาอยู่แล้วใช่ไหมคะ แต่ทีนี้อยากรู้ว่าถ้าจะเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้เนี่ยนอกจากบัตร ATM กับบัตรเดบิตแล้วเราสามารถสมัครใช้งานบาทหรือว่าใช้บริการต่างๆของธนาคารกรุงศรีอะไรอีกได้บ้างคะ? ที่ไม่ใช่ไปที่สาขาธนาคารนะคะ เอาง่ายๆอยากจะใช้ผ่านตู้ ATM ของกรุงศรีได้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Asad

ใช้งานได้เยอะค่ะ ถ้าเราเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ เราสามารถ ใช้บัตรเดบิตกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้เนี่ย ใช้สมัครบริการต่างๆของธนาคารผ่านเครื่อง ATM กรุงศรีอยุธยาได้ค่ะ อย่างเช่นบริการ Krungsri Online, Krungsri Phone (IVR), Krungsri SMS Banking หรือว่าจะเป็นระบบหักบัญชีเงินฝากอัตโนมัติ Autopay Debit แบบนี้ก็ได้ค่ะไม่จำเป็นต้องไปที่สาขาของธนาคาร

2020.07.13 9:40

477nok

ก็ถ้าคุณไม่อยากจะทำบัตรเดบิตและอยากจะทำธุรกรรมผ่านตู้ ATM เท่านั้น คุณสามารถเปิดบัญชีได้เลยโดยที่ไม่ต้องสมัครบัตรเดบิตหรือเอทีเอ็ม เพราะเดี๋ยวนี้ที่ตู้ atm เขามีบริการกดเงินโดยไม่ใช้บัตรแล้วค่ะ จึงไม่มีความจำเป็นเลยที่ต้องใช้บัตร เหมาะกับคนที่ไม่อยากจะเสียค่าธรรมเนียมรายปี ของเราก็ไม่ได้สมัครบัตรเดบิตนะคะ เพราะว่าถ้าเป็นของกรุงศรีเขามีแอปไว้ใช้งานง่ายผ่านมือถือได้ทุกอย่างเลยค่ะ

2020.11.17 8:8

Tomorrow_

ก็ใช้ได้ หลายๆอย่าง ว่าแต่คุณหมายถึงสมัครอะไรล่ะครับ ก็ถ้าอย่างที่ความคิดเห็นข้างบนตอบมาบ้างแล้วก็เกี่ยวกับพวก Application ของธนาคาร แต่สำหรับผม ผมใช้บัตรเดบิตของบัญชีกรุงศรีจัดให้ สมัครใช้งานหรือว่าสมัครสมาชิก ในแอปดูหนังต่างๆ บ่อยๆครับ อย่างเช่น ตอนที่ผม สมัครสมาชิก netflix ผมก็ผูกเข้ากับ บัตรเดบิตของบัญชีกรุงศรีจัดให้นะ

2020.12.21 12:15

ณฤทธิ์

ตอนนี้เจ้าของ คำถาม ยังคงใช้งาน บัญชีนี้ผ่าน ตู้ เอทีเอ็ม อยู่อีกเหรอครับ ส่วนใหญ่แล้วตอนนี้เราไม่ค่อยทำอะไรผ่านตู้แล้วครับ ถ้าจะทำก็แค่กดเงินสดนะครับ ส่วนใหญ่เวลาจะจ่ายเงินหรือ โอนเงิน ตอนนี้เราใช้งานผ่านแอพฯธนาคารแล้วครับ ใช้งานได้ง่ายครับ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรด้วยครับ รองหัดใช้ดูนะครับ ผมว่าคุณน่าจะชอบ

2021.02.15 15:30

//น้ำขิง//

ตอบโจทย์เจ้าของกระทู้ที่สุดก็คงเป็นการใช้งานผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีน่ะค่ะ ทำได้ทุกอย่างโดยที่คุณไม่ต้องไปธนาคาร อ้อ!ถ้าจะฝากเงินสดต้องไปที่ตู้หรือไปที่ธนาคารนะคะ จะเป็นบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้หรือบัญชีอื่นๆของธนาคารเดียวกัน ก็ใช้งานผ่านแอพพลิเคชั่นบนโทรศัพท์มือถือของเจ้าของกระทู้นี่แหละ สะดวกสุดละค่ะ

2021.07.16 7:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ สะดวกทุกการทำธุรกรรม

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ เมื่อถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็ม ไม่ว่าจะกดจากตู้ของธนาคารไหนก็ฟรีค่าธรรมเนียมในการกดไปเลย นอกจากนี้สามารถจ่ายบิลได้โดยไม่จำกัดจำนวนครั้ง สามารถโอนเงินผ่านกรุงศรี ATM และ KMA-Krungsri Mobile App ได้ ค่าธรรมเนียมแรกเข้านั้นฟรี!แบบไม่มีเงื่อนไข ส่วนค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 400 บามต่อปี

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะใช้บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้จ่ายค่าสาธารณูปโภคอะไรได้บ้างครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้ดีอย่างไรครับ

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัญชีออมทรัพย์นี้ใช้กับบัตรเดบิตกรุงศรีดีอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมได้อย่างไรคะ

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี