Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ แต่อยากจะโอนเงินที่อยู่ในบัญชีนี้ไปธนาคารอื่นโดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมต้องทำยังไงคะ?

พอดีตอนนี้ฝากคนซื้อของมาจากจีนค่ะ เป็นบริการรับหิ้วของเว็บไซต์หนึ่ง แต่ทีนี้ตอนที่จะโอนเงินเค้าขอว่าอยากจะให้โอนเงินเข้าบัญชีของเขาอีกธนาคารนึงค่ะ แต่เราก็มีแต่บัญชีของกรุงศรี เป็นบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ เงินที่โอนให้ก็เยอะอยู่ค่ะ แล้วยิ่งโอนเยอะก็ยิ่งเสียค่าธรรมเนียมเยอะด้วยใช่ไหมคะ ก็เลยอยากรู้ค่ะว่ามีวิธีไหนไหมคะที่เราจะโอนเงินจากบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ไปยังบัญชีของธนาคารอื่นโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อนันตชัย

เข้าใจนะคะ บางทีเสียค่าธรรมเนียมในการโอนข้ามธนาคารเนี่ย 40 บาท 50 บาท เราก็เสียดายตังค์ แต่ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์จัดให้ของธนาคารกรุงศรีเราสามารถฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินต่างธนาคารได้ค่ะ แต่เงื่อนไขก็คือว่า เราต้องทำธุรกรรมนี้ผ่านทางช่องทาง ดิจิตอล ก็คือต้องทำการโอนเงินออนไลน์นั่นเองค่ะ ซึ่งเราสามารถใช้บริการของกรุงศรี Mobile App หรือว่ากรุงศรีออนไลน์ แล้วก็กรุงศรี biz Online ได้นะคะ ที่นี่ก็จะฟรีค่าธรรมเนียมค่ะ

2020.07.19 9:40

Dougnut

จขกทไปโหลด app KMA มาใช้เลยค่ะ ง่ายๆวิธีการไม่ยุ่งยากซับซ้อนเลย พอโหลดแอปมาแล้วทำตามหน้าเวปไซด์ของธนาคารแนะนำเลยนะคะ กรอกข้อมูลรายละเอียดของเราแล้วผูกบัญชีของเราที่มีเข้ากับแอปได้เลยค่ะ หลังจากนั้นก็สามารถที่จะโอนเงินได้ง่ายๆโดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเลยค่ะ ไม่ว่าคุณจะโอนข้ามเขต หรือโอนต่างธนาคาร ฟรีทุกรายการเลยค่ะ

2020.11.16 13:48

จี้ดจ้าด

ใช่ๆ ใช้ App ของธนาคารสิคะ จะโอนไปไหนธนาคารไหนสาขาไหนก็ไม่เสียค่าธรรมเนียมเลย เมื่อก่อนอาจจะเสียอยู่บ้างนะคะแต่ถ้าโอนผ่านพร้อมเพย์ก็คือฟรีหมดแต่ตอนนี้โอนธรรมดาก็ฟรีเหมือนกัน ถ้าใครยังไม่เคยลองใช้ App ของธนาคารเพราะว่ากลัวทำไม่เป็นหรือกลัวความไม่ปลอดภัยอยากให้เปิดใจลองดูค่ะแล้วจะติดใจเพราะว่าจะโอนจะถอนสะดวกจริงๆ

2020.12.22 14:36

มะลิวัลย์

ขอทราบหน่อยคะ คนที่รับหิ้วของ เป็นคนไทยไหมคะหรือว่าเป็นคนจีนที่รับหิ้วของเข้ามาให้เรา เร่องการหิ้วของเข้ามาให้เราต้องระวังด้วยนะคะ เราอาจจะไมได้รับสินค้าก็ได้นะคะ เพราะสินค้าหลายอย่างมันเสียภาษีค่อนข้างแพงดลยนะคะ ถ้าเขาจับได้ว่าหิ้วเข้ามาขายในบ้านเรา ต้องเชคกับคนหิ้วของดีๆนะคะ ไม่อยากให้ต้องเสียเงินเปล่าๆนะคะ

2021.02.15 15:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี