Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้เติมเงินพร้อมเพย์ได้ไหมครับ?

ผมกำลังติดต่อซื้อของ limited edition กับคนขายคนนึงในโลกออนไลน์ แต่ทางโน้นเขาบอกว่ารับโอนเงินแค่ทางพร้อมเพย์เท่านั้น ผมก็กลัวว่าจะโอนไม่ทันเพราะว่าถ้าโอนไม่ทันเวลาที่เขากำหนดเขาก็จะยกสิทธิ์ให้คนต่อไปแทนผมก็เลยไปสมัครพร้อมเพย์ไม่เคยสมัครเลยครับใช้ไม่เป็นด้วย ที่นี่เติมเงินพร้อมเพย์ไม่เป็น มีแต่บัญชีออมทรัพย์จัดให้ของกรุงศรีก็เลยอยากรู้ว่าบัญชีนี้ของกรุงศรีโอนเงินเข้าพร้อมเพย์ได้ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lennox

ผมก็เคยเจอนะครับ ตอนซื้อของออนไลน์ทางโน้นบอกว่าโอนเข้า E wallet อย่างเดียว ไม่รับทางบัญชีธนาคารซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าทำไม แต่ไม่เป็นไรไปครับ เพราะว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีจัดให้ สามารถโอนเงินทางพร้อมเพย์ได้ครับ เราจะโอนชำระค่าสินค้าและบริการอื่นก็ได้ด้วย เพียงแต่เราจะโอนได้ก็ต้องใช้บริการของทางธนาคารเขาครับก็มี app krungsri mobile app krungsri Online แล้วก็ Krungsri biz online ครับ

2020.07.20 9:40

raveenutch

ทำไมร้านเรื่องมากจังเลยเนี่ย... ช่องทางการชำระเงินก็มีเยอะแยะ ดันให้จ่ายเงินได้แค่พร้อมเพย์ แต่ก็อยากรู้เหมือนกันนะว่าการจ่ายเงินพร้อมเพย์เนี่ยเขามีค่าธรรมเนียมหรือเปล่า?? แล้วถ้าเราอยากจถ้าจะโอนเงินเค้าจำกัดวงเงินที่เราจะโอนในแต่ละครั้งรึเปล่า ?? อันนี้เราอยากจะถามไว้เป็นความรู้เฉยๆนะ เพราะว่ายังไม่เคยใช้พร้อมเพย์ในการจ่ายเงิน กลัวว่าจะไม่ปลอดภัย

2020.11.16 13:43

Poppy

ถ้ามี App ของธนาคารกรุงศรี ก็โอนเงินเข้าพร้อมเพย์ได้ง่ายๆเลยครับเหมือนกับโอนไปให้บัญชีธนาคารนั่นแหละ แต่ถ้าคนที่ไม่เคยโอนเข้าพร้อมเพย์มาก่อนก็อาจจะงงว่าทำได้ด้วยหรอบอกเลยนะครับว่าไม่ต้องงงเพราะถ้าสามารถโอนได้ง่ายๆเหมือนโอนเข้าธนาคารนั่นแหละเพียงแต่หมายเลขที่เขาให้มาจะไม่ใช่เลขบัญชีแต่เป็นหมายเลขโทรศัพท์

2020.12.22 14:38

มะลิวัลย์

แบบนี้เราว่าน่ากลัวคะ มีการกำหนดให้จ่ายแค่ช่องทางพร้อมเพ เท่านั้น หลายคนที่บอกว่าโดนโกงโอนเงินก็โดนแบบนี้แหละคะ เพราะการจ่ายเงินแบบนี้ตามตัวได้ยากคะ เราว่าเชคประวิติของคนนี้ให้ดีก่อนที่จะตกลงโอนเงินดีกว่าคะ ถ้าโดนโกงแล้วจะเสียดายเงินนะคะ คนที่โกงตามจับยากมากจริงๆคะพวกนี้มันเก่งมาก มีคนโดนหลายคนยังตามคืนไม่ได้เลย

2021.02.15 15:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี