Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเงินในบัญชีไม่พอสำหรับค่าธรรมเนียมเราจะถอนตังค์ได้ไหมคะ?

พอดีว่าจะต้องไปถอนเงินออกจากบัญชีออมทรัพย์เงินฝากมีแต่ได้ของธนาคารกรุงศรีแต่ที่นี้ตอนที่ไปกดที่ตู้ atm ทีนี้จำได้ว่าเงินในบัญชีเหลือเท่ากับจำนวนที่ต้องใช้พอดี แล้วเงินในบัญชีมีไม่พอสำหรับการหักค่าธรรมเนียมเพราะว่าเดือนนี้ถอนออกมาเกิน 2 ครั้งแล้ว ถ้าเป็นแบบนี้เราจะยังถอนเงินออกจากบัญชีออมทรัพย์เงินฝากมีแต่ได้ของธนาคารกรุงศรีผ่านตู้ ATM ได้อยู่ไหมหรือว่าแบบนี้เราจะถอนไม่ได้แล้วคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phara

ปกติแล้วถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ของธนาคารกรุงศรีจะได้ฟรีค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดออกจากตู้ atm 2 ครั้งต่อเดือนค่ะแต่ว่าตั้งแต่ครั้งที่ 3 เป็นต้นไปเนี่ยถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าเราจะต้องเสียครั้งละ 50 บาทใช่ไหมคะแล้วกรณีที่เราอยากจะถอนเงินแต่ว่าเงินในบัญชีมีไม่พอสำหรับค่าธรรมเนียมเนี่ย เราก็จะไม่สามารถถอนเงินออกจากบัญชีมาได้ค่ะ

2020.07.23 9:40

Lalita

เราไม่เคยเจอนะกรณีแบบคุณเนี่ย ปกติแล้วค่าธรรมเนียมเขาจะหักเป็นรายปีซึ่งตรงนี้คุณต้องเช็คกับทางธนาคารว่าเค้าหักเมื่อไหร่ หรือไม่นะคุณก็ลองไปกดดูสิ ถ้าคุณสามารถกดได้ก็คือกดได้ แต่ถ้าไม่ได้ที่ตู้ atm จะขึ้นว่าคุณค้างค่าชำระ ดังนั้นคุณต้องชำระค่าธรรมเนียมก่อนถึงจะกดเงินได้ค่ะ ยังไงลองไปกดดูนะคะ ถ้าขึ้นอย่างที่เราว่าคุณก็ไปชำระซะค่ะ จะได้ใช้งานได้

2020.11.16 13:19

Boy_band

ถ้าตู้ ATM ที่คุณกดเงินอยู่ในจังหวัดเดียวกับที่คุณเปิดบัญชี ก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมนะครับ แต่ถ้าบังเอิญคุณไปกดเงินที่ตู้ ATM ที่ต่างจังหวัด ก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมอันนี้ถ้า เงินในบัญชีของคุณไม่พอค่าธรรมเนียมเมื่อรวมกับเงินที่คุณต้องการจะกดแล้วก็ไม่สามารถกดออกมาได้ครับ ผมเคยมีประสบการณ์แบบคุณ ซึ่งค่าธรรมเนียมกดเงินจากตู้ atm ที่ต่างจังหวัดก็จะเสียอยู่ประมาณ 15 บาทถึง 30 บาท

2020.12.22 14:44

วราภรณ์

แล้วจะถอนออกมาให้เต็มจำนวนเงินที่ต้องการทำไมละคะ เหลือไว้สัก 100 บาทก็น่าจะได้นะคะ เพราะถ้าเหลือแค่นี้ไม่น่าจะมีบัญหาในการถอนเงินแน่นอนคะ อีกอย่างป้องกันเรื่องค่าธรรมเนียมที่เราต้องจ่ายในวันหลังด้วยคะ ปกติถ้าเป็นเรานะ เราจะถอนเงินแล้วเหลือไว้เท่านี้เลยคะ เวลาที่เรากดเงินครั้งต่อๆไปเราก็สามารถกดเงินได้เต็มจำนวนที่ต้องการ

2021.02.16 8:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี