Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์ อยากจะเปิดผ่านระบบยืนยันตัวตนรูปแบบดิจิทัลต้องทำยังไงคะ?

คือตอนนี้อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ แต่ว่าไม่มีเวลาไปธนาคารเลย ก็เลยคิดว่าจะเปิดเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์แทน แต่พอไปดูมาก็บอกว่า ถ้าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์ เราจะต้องผ่านระบบยืนยันตัวตนรูปแบบดิจิทัล NDID ก็เลยอยากรู้ว่าเราจะต้องทำยังไงคะถึงจะเปิดบัญชีผ่านระบบยืนยันตัวรูปแบบดิจิทัลได้ค่ะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Natchaya

ถ้าเราอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์กรณีที่เปิดบัญชีผ่านระบบยืนยันตัวตนรูปแบบดิจิทัล National Digital ID สิ่งที่เราต้องทำนะคะก็คือเราต้องเคยเปิดบัญชีเงินฝากหรือไม่ก็ทำธุรกรรมทางการเงินอื่นๆที่ใช้บัตรประชาชนของเราและยืนยันตัวตนด้วยเทคโนโลยีการจดจำใบหน้าที่สาขาของธนาคารกรุงศรีที่ใช้ mobile Application ค่ะ และอีกอย่างก็คือต้องใช้บริการ mobile Application ของธนาคารกรุงศรีที่เปิดบัญชีที่เข้าร่วมการทดสอบ National Digital ID ค่ะ

2020.07.25 9:40

Poozaa

จริงๆอยากแนะนำให้คุณเข้าไปดูวิธีการโหลด Application มาใช้ ในเว็บไซต์ของธนาคารนะคะ เขาจะมีขั้นตอนให้เราสมัคร เพื่อเปิดบัญชีออนไลน์ค่ะ ง่ายมากเลยไม่ยุ่งยาก ถ้าให้มาแนะนำในนี้คงพิมพ์ได้ไม่หมดหรอกค่ะมันเยอะมาก ยังไงลองเข้าเว็บไซต์ของธนาคารดูนะคะ เราเองก็ทำไม่เป็น พอไปดูในเว็บไซต์มันง่ายมากเลยล่ะ ถึงไม่เก่งเทคโนโลยีก็สามารถสมัครได้นะ ง่ายมากเลย

2020.11.16 13:24

Boy_band

สะดวกดีนะครับเปิดบัญชีแบบออนไลน์ แต่หลายๆธนาคารก็มีบริการแบบนี้เหมือนกันแต่ส่วนมากเขาจะจำกัดเฉพาะให้ลูกค้าใหม่เท่านั้น คนที่มีบัญชีของธนาคารอยู่แล้วยังไม่สามารถใช้บริการเปิดบัญชีออนไลน์ได้ไม่รู้ว่าของกรุงศรี เป็นเหมือนกันหรือเปล่าเงื่อนไขแบบนี้ แล้วผมสงสัยครับว่าถ้าเราเปิดบัญชีออนไลน์เราจะได้รับสมุดบัญชีธนาคารไหม หรือว่าไม่จำเป็น?

2020.12.22 14:47

ภูวพัฒน์

เวลายืนยันตัวตน อาจจะยากนิดหน่อยนะครับ เพราะว่าบางครั้งระบบมันไม่จับใบหน้าเราครับ บางคนก็อาจมีปัญหาว่าหน้าแก่กว่าบัตรประชาชนครับ ถ้าเกิด ต้องยืนยันตัวตนแล้วรู้สึกว่าทำไม่ได้สักที สามารถไปยืนยันตัวตนได้ที่ 7/11 นะครับ หรือว่าจะไปที่ตู้ ATM ก็ได้นะครับ ซึ่งถ้าไปที่ตู้ ATM ผมก็ยังงงๆครับว่าเราสามารถยืนยันตัวตนได้ยังไง

2021.02.16 8:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี