Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีด้วยระบบ I confirm คืออะไรคะ?

จะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์ แล้วเห็นระบบเปิดบัญชีด้วยการยืนยันตัวตนด้วยบริการ I confirm ไม่เคยได้ยินเลยค่ะ National Digital ID ถ้าเป็นตัวนี้ก็ยังพอจะเคยได้ยินอยู่ ก็เลยอยากรู้ค่ะว่าการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์ด้วยระบบยืนยันตัวตนด้วยบริการ I Confrim คืออะไรคะ? เป็นบริการแบบไหน?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ป้อง

ระบบ I confirm ก็คือจุดให้บริการยืนยันตัวตนของธนาคารกรุงศรีค่ะ เพื่อให้เราใช้ในการสมัครผลิตภัณฑ์การเงินต่างๆและบริการต่างๆของธนาคารกรุงศรี ผ่านช่องทางระบบออนไลน์ โดยที่เราจะต้องเอาบัตรประจำตัวประชาชนของเราไป และ QR Code ที่ได้รับจาก Krungsri Mobile App ไปยืนยันตัวตนที่จุดที่ให้บริการระบบ I Confirm ค่ะ แม้ว่าจะเป็นระบบยืนยันตัวตนด้วย National Digital ID หรือว่าจะเป็นระบบ I confirm สะดวกวิธีไหนก็สามารถเลือกได้นะคะ

2020.07.26 9:40

ruby

เราเองกำลังสนใจที่จะเปิดบัญชีฝากเงินแบบดิจิตอล กำลังมองของธนาคารกรุงศรีอยู่ เพราะว่าดอกเบี้ยค่อนข้างจะดี แต่ว่าต้องใช้ App Kma ในการลงทะเบียนใช่ไหมคะ ?? มีใครสามารถที่จะอธิบายขั้นตอนในการเปิดบัญชีให้เราได้บ้างไหม เพราะว่าเราไม่เคยเปิดบัญชีทางออนไลน์เลยค่ะ รบกวนเพื่อนๆที่เคยเปิดบัญชีแบบนี้ช่วยตอบเราทีนะคะ

2020.11.16 12:28

Boy_band

ที่บอกว่าต้องไปที่จุดบริการยืนยันตัวตน หมายถึงตู้ ATM ของกรุงศรีหรือเปล่าครับ คือผมกำลังดำเนินการเปิดบัญชีของกรุงศรีแบบออนไลน์อยู่ผ่านแอปแล้วเขาบอกให้ต้องทำการยืนยันตัวตนหรือว่าลงทะเบียนด้วย โดยให้นำบัตรประชาชน ไปยืนยันผมก็เลยสงสัยครับว่า คุณจะต้องไปยืนยันที่ตู้ atm ใช่ไหม คือตอนที่เปิดบัญชีแบบออนไลน์ไม่ได้โทรไปถามที่ Call Center นะครับแค่เข้าไปอ่านขั้นตอนในเว็บไซต์ก็เลยยังงงๆอยู่

2020.12.22 14:49

ภูวพัฒน์

ถ้าเพื่อนๆอยากให้อธิบายการใช้งาน มันค่อนข้างยาวมากเลยนะครับ ยังไง รองหา ยูทูปดูนะครับ ตอนนี่มีหลายคนที่เอาเรื่องนี้มาลงครับ ทำตามขั้นตอนของเข้าได้เลยครับ แต่ ที่จะยากหน่อยก็ต้องการยืนยันตัวตนละครับ หลายคนที่ทำการยืนยันตัวตน ก็บ่นๆครับ ว่ายืนยัยได้ยากครับ แต่ถ้าไม่ได้ยังไงหลายคนบอกว่าให้ไปยืนยันที่ 7/11 ได้นะครับ

2021.02.16 8:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี