Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมลูกค้าบางคนไม่ได้คูปองสตาร์บัค จากการเปิดบัญชีเงินฝากมีแต่ได้แบบออนไลน์ของกรุงศรีครับ?

คือทั้งผมและเพื่อนเราทั้งคู่ก็เป็นลูกค้าของกรุงศรีอยู่แล้ว แล้วก็สนใจอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้แบบออนไลน์ของธนาคารกรุงศรี เราทั้งคู่ก็เปิดพร้อมๆกันนี่แหละครับ ไล่ๆกันเลย แต่สิ่งที่เกิดขึ้นก็คือ ผมได้รับคูปองสตาร์บัคฟรีมูลค่า 200 บาท แต่ว่าเพื่อนผมไม่ได้รับคูปองสตาร์บัคครับ ก็เลยอยากรู้ครับว่า ในเมื่อเราทั้งคู่ก็เป็นลูกค้าของธนาคารกรุงศรีอยู่แล้ว ทำไมคนนึงได้แต่อีกคนไม่ได้ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Panthorn

เจอเหมือนกันเลยค่ะทั้งๆที่เป็นลูกค้าของกรุงศรีอยู่แล้วเป็นมาหลายปีแล้วด้วยแต่เรากลับไม่ได้คูปองของสตาร์บัคเลยตอนที่เปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้แบบออนไลน์ ตอนแรกคิดว่าธนาคารลำเอียงแต่ว่าไม่ใช่ค่ะ เงื่อนไขที่เขาจะให้คูปองสตาร์บัคกับเราก็คือ ในกรณีที่เป็นลูกค้าปัจจุบันนะคะ เราเป็นลูกค้ากรุงศรีอยู่แล้วถ้าเรามีแอพพลิเคชั่น Krungsri Mobile App และเคยผูกบัญชีเงินฝากของเราบน Krungsri Mobile App มาก่อน เราก็จะไม่ได้รับคูปองสตาร์บัคตอนที่เปิดบัญชีค่ะ แต่ถ้าเราไม่เคยผูกบัญชีเงินฝากของเราบน Krungsri Mobile App มาก่อนแล้วเรามาผูกตอนที่เปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้เราก็จะได้รับคูปองสตาร์บัคค่ะ

2020.07.27 9:40

ka**3

ถ้ามันจะยากเย็นขนาดนั้นผมไม่กินก็ได้ครับ ไหนจะต้องไปเปิดบัญชี ไหนจะต้องดาวน์โหลด App มาเพื่อผูกกับบัญชี รู้สึกวุ่นวาย ไม่ชอบอะไรที่วุ่นวาย ถ้าคุณเปิดบัญชีเพื่อแค่อยากจะกินสตาร์บัคผมว่ามันไม่ใช่เหตุผลที่ดีเลยนะ คนอื่นเขาดูกันที่ดอกเบี้ยแล้วก็ความสะดวกสบายเวลาเขาเปิดบัญชี เขาไม่ได้มาดูกันที่โปรโมชั่นของฟรีกันหรอกนะครับ

2020.11.16 12:21

Bonussss

อย่างนี้ล่ะค่ะ ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษบางอย่างที่ธนาคารโฆษณาบางครั้งก็ไม่ได้มาได้ง่ายๆนะคะ เราอาจจะต้องลงทุนหรือเสียเงินด้วยซ้ำ อย่างเช่นถ้าคุณอยากจะได้ส่วนลดสตาร์บัคมากๆจริงๆคุณก็อาจจะต้องยอมลงทุนเสียเงินเพื่อเปิดบัญชีของธนาคารกรุงศรีทั้งที่ไม่จำเป็น มันก็เป็นเรื่องธรรมดาค่ะธนาคารเขาไม่ยอมเสียเปรียบหรอกหรืออาจจะใช้สำนวนที่ว่าของฟรีไม่มีในโลกก็ได้นะคะ

2020.12.22 14:51

ภูวพัฒน์

ได้ส่วนลด 200 บาทเหรอครับ ผมว่ายังไงก็ไม่น่าคุ้มนะครับ เพราะว่าที่ สตาร์บัค ราคากาแฟ แบบธรรมดาๆเลยนะครับ แก้วหนึ่งประมาณ 150บาทแล้วครับ เงินเหลืออีก 50บาท ซื้อะไรไม่ได้เลยนะครับ เพราะขนมของเขาก็แพงมากด้วยนะครับ (แต่ของของเขาอร่อยนะครับ) ถ้าไม่ชอบทานกาแฟไม่คุ้มด้วยครับเพราะเครื่องดื่มอื่นๆก็แพงด้วยครับ

2021.02.16 8:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี