Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ของธนาคารกรุงศรีแบบออนไลน์เปิดได้กี่บัญชีคะ?

คือปกติแล้วถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ของธนาคารกรุงศรีแบบที่มีสมุดคู่ฝากเนี่ย เราสามารถเปิดได้หลายบัญชีใช่ไหมคะ แต่ทีนี้อยากจะรู้ว่า ถ้าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ของธนาคารกรุงศรีแบบออนไลน์เ ราจะเปิดกี่บัญชีก็ได้เหมือนแบบที่มีสมุดคู่ฝากไหม? หรือว่ามีการจำกัดจำนวนการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Judah

ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบที่มีสมุดคู่ฝากสามารถเปิดบัญชีได้ไม่จำกัดจำนวนบัญชีจริงค่ะ เราจะเปิดกี่บัญชีก็ได้ไม่เป็นไรแต่ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ของธนาคารกรุงศรีแบบออนไลน์ มีจำกัดจำนวนการเปิดบัญชีค่ะก็คือถ้าเราเป็นลูกค้าของธนาคารกรุงศรีเราก็จะสามารถเปิดบัญชีเงินฝากนี้ได้แค่ 1 บัญชีเท่านั้นค่ะ เสียดายนะคะดอกเบี้ยสูงกว่าบัญชีแบบที่มีสมุดคู่ฝากแท้ๆ

2020.07.29 9:40

Ple112

เราชอบฝากเงินออมทรัพย์มีแต่ได้แบบออนไลน์ค่ะ แม้ว่าจะเปิดได้แค่บัญชีเดียวก็ไม่เป็นไรนะ อย่างแรกเลยดอกเบี้ยเยอะกว่าแบบมีสมุดบัญชีมาก อีกอย่างเขาจ่ายดอกเบี้ยทุกเดือนด้วยนะ แล้วแถมเวลาเปิดบัญชีก็ไม่ต้องไปที่สาขาด้วยสามารถที่จะเปิดออนไลน์ได้เลย เปิดบัญชีก็ไม่ต้องมีเงินขั้นต่ำอีกต่างหาก แต่เราไม่รู้นะว่าข้อเสียคืออะไร เพราะยังไม่เคยเจอข้อเสีย

2020.11.16 12:11

Bonussss

ไม่เข้าใจคนเราจะมีบัญชีธนาคารอะไรเยอะๆ เราว่านะ ถ้าไม่ได้ทำธุรกิจอะไรอย่างน้อยๆมีประมาณ 3 บัญชีก็พอแล้วหรือถ้าอย่างมากก็ไม่เกิน 5 บัญชี แต่ละคนก็วางแผนการเงินไม่เหมือนกันนะคะ แต่ถ้าเป็นคนที่ทำธุรกิจนะเขาไม่มาเปิดแค่บัญชีออมทรัพย์หรอกเพราะมันมีบัญชีอีกหลายอย่างหลายแบบที่คุณทำธุรกิจเปิดแล้วได้ผลตอบแทนดีกว่าบัญชีออมทรัพย์ธรรมดาธรรมดา

2020.12.22 14:54

นิตร์

บัญชีเดียวผมก้ไม่ค่อยจะมีเงินฝากแล้วครับ ส่วนใหญ่แล้วจะเอาออกมาใช้มากกว่าครับ ถ้ามีหลายบัญชีผมว่าคนที่เป็นนักลงทุนมากกว่านะครับที่จะทำแบบนี้ อย่างคนที่ฝากงเินกับธนาคารเพื่อกินดอกเบี้ยแบบนี้ครับ เพราะที่ต้องเปิดหลายๆบัญชี มันมีภาษีเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย ชาวบ้านอย่างเราๆมีแค่บัญชีเดียวก็พอแล้วครับ มีหลายบัญชีเดียวเขาว่าเรารวย

2021.02.16 8:14

นันติสุข

ใช่ๆ มีแค่บัญชีเดียวก็จะแย่แล้วครับ แต่ละเดือนยังไม่มีเงินฝากเลย มีแต่จะถอนออกทั้งนั้น เรื่องจำนวนบัญชี ก็น่าจะคล้ายๆกันไหมครับ ธนาคารเขาจะให้ประเภทละ1บัญชีเท่านั้น ซึ่งผมก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมเขากำหนดแบบนี้ เพราะยังไงก็เป็นเงินของเราที่จะเอาไปฝากอยู่แล้ว หรือว่าเจ้าหน้าที่ธนาคารคิดว่าถ้าเปิดหลายๆบัญชีแล้วเขาจะงงเหรอ

2022.01.26 14:22

กรวิชญ์

มีแค่บัญชีเดียวผมก็ปวดหัวจะตายแล้วละครับ ถ้าเปิดหลายๆบัญชีมีหวังหัวต้องระเบิดเป็นอย่างแน่นอน ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมหลายๆคนต้อวมีบัญชีธนาคารหลายๆที่ ทั้งๆที่บางคนเงินเข้าบัญชีก็ไม่ได้มากมายอะไรเลย ทำแบบนี้แล้วปวดหัวเปล่าๆ ต้องมาคอยเชคแต่ละบัญชีว่ามียอดเงินเทาไร ถ้ามีบัญ๙ีเดียวจบ ยิ่งเป็นแบบออนไลน์ด้วยยิ่งง่่ายไปใหญ่

2022.02.17 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี