Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดอกเบี้ยระหว่างบัญชีเงินฝาก กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์กับแบบที่มีสมุดคู่ฝากต่างกันยังไงคะ?

คือไปดูอัตราดอกเบี้ยต่อปี ระหว่างบัญชีเงินฝากกรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์กับแบบที่มีสมุดคู่ฝาก ก็ไม่เห็นจะต่างกันเท่าไหร่นี่คะ ก็คือถ้าน้อยกว่า 50 ล้านก็ได้ดอกเบี้ย 1.10 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แล้วก็ถ้าเงินฝากมากกว่า 50 ล้านก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ย 0.3 เปอร์เซ็นต์ต่อปีใช่ไหมล่ะคะ แต่ตอนที่ดูโฆษณาบอกว่าบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ของกรุงศรีแบบออนไลน์ได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบที่มีสมุดคู่ฝาก? ได้เยอะกว่ากันยังไงคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phraisong

ใช่ค่ะ ทั้งบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้แบบออนไลน์ของธนาคารกรุงศรีและบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้แบบที่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารกรุงศรีได้อัตราดอกเบี้ยคล้ายๆกันค่ะก็คือถ้ายอดเงินฝากของเราน้อยกว่า 50 ล้านบาท เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 1.10 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะแต่ถ้าเงินฝากของเรามีมากกว่า 50 ล้านบาท ขึ้นไปก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ย 0.3 เปอร์เซ็นต์ต่อปีถูกต้องนะคะ แต่ที่จะต่างกันก็คือสำหรับบัญชีออมทรัพย์กรุงศรี มีแต่ได้ แบบออนไลน์เนี่ยถ้าเงินฝากของเราน้อยกว่า 100,000 บาท เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษเป็น 1.3% ต่อปีค่ะ

2020.07.30 9:40

Numol1452

แนะนำให้ไปฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากดีกว่าค่ะ ที่เป็นฝากแบบดิจิตอลหน่ะ ดอกเบี้ยเยอะกว่าเยอะเลย ประมาณ 1.5 เปอร์เซ็นต์ต่อปี จริงๆเดี๋ยวนี้ไม่จำเป็นหรอกที่จะต้องมีสมุดฝาก คนส่วนใหญ่ชอบบอกว่าทำสมุดหาย หาย พอหายแล้วก็ต้องไปเสียเวลาแจ้งความอีกไปทำใหม่อีก เสียเวลา ไม่ต้องมีหรอกบางทีมีแล้วก็ไม่ได้ใช้ แล้วแต่คุณนะถ้าคุณชอบที่จะมีแบบสมุดบัญชีก็ทำได้ แต่ดอกเบี้ยมันจะน้อยกว่านะ

2020.11.16 12:4

นามิ//

ถ้าไม่ได้พูดถึงข้อมูลสำคัญหรือว่ารายละเอียดเกี่ยวกับดอกเบี้ยนะเพราะว่าความแตกต่างระหว่างบัญชีแบบออนไลน์กับบัญชีที่มีสมุดบัญชีธรรมดาก็คือพวกเรื่องของโปรโมชั่นแล้วก็ส่วนลดหรือว่าของรางวัลของแถมพวกนี้แหละที่ต่างกันเคยเข้าไปอ่านข้อมูลเหมือนกันรู้สึกว่าถ้าเปิดบัญชีแบบออนไลน์จะมี ของแถมให้เยอะมากกว่ามีส่วนลดนู่นนี่นั่นให้มากกว่าด้วย

2020.12.22 14:56

นิตร์

ฝากแบบออนไลน์ดูจากที่ธนาคารบอกได้มากกว่านะครับ แต่เอาจริงๆนะครับ เราส่วนใหญ่จะฝากงเินที่ประมาณเท่าไรครับ ยิ่งตอนนี้ด้วย บัญชีธนาคารไม่น่าจะได้เปิดหันง่ายๆนะครับ น่าจะเป็นการปอดบัญชีกันแทนซะมากกว่านะครับ แต่ถ้าพูดถึงการใช้งานอันนี้ผมยอมรับครับว่าใช้งานแบบออนไลน์ ใช้ได้สะดวกกว่าครับ ยิ่งใช้ผ่านแอพด้วย สบายขึ้นเยอะเลยครับ

2021.02.16 8:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี