Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีขั้นต่ำเท่าไหร่? ฝากแล้วถอนออกมาได้ไหม?

ไม่เคยไปใช้บริการของธนาคารกรุงศรีเลยค่ะ แต่ว่าตอนนี้จำเป็นจะต้องไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรี ก็เลยคิดว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีตัวนี้ล่ะค่ะ เลยอยากรู้ว่าถ้าเราอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรี เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ? แล้วก็ถ้าเราฝากเข้าไปแล้วเราจะถอนเงินออกมาใช้ได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mandy

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีเงื่อนไขมีไม่ค่อยเยอะค่ะมีก็เพิ่งเปิดมาแค่เราหาเวลาไปที่ธนาคารกรุงศรีอยุธยาสาขาไหนก็ได้ที่เราสะดวกแล้วก็ไปติดต่อที่เคาน์เตอร์ขอเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ แล้วเงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำก็ไม่แรงค่ะแค่ 500 บาทเท่านั้นพอเราเปิดบัญชีปุ๊บเราก็จะได้สมุดบัญชีออมทรัพย์ 1 เล่ม ซึ่งเราสามารถเอาสมุดเล่มนี้ไปใช้ฝากเงินถอนเงินของเราได้ที่ธนาคารกรุงศรีอยุธยาค่ะ ก็คือฝากเข้าไปแล้วเราก็ยังถอนเงินออกมาใช้ได้นะคะ

2020.08.03 9:40

babygirl

ถ้าถอนเลยต้องมี ATM ด้วยนะคะ ตรงนี้ 500 ไม่พอค่ะ คุณต้องเสียค่าบัตรเดบิต-ATMด้วย มีให้เลือกหลายราคาค่ะตั้งแต่ 200 บาทจนถึง 599 บาทค่ะ แล้วก็จะมีบัตรเดบิตที่พ่วงประกันด้วยธรรมเนียมรายปีจะอยู่ที่ 3,999 บาทต่อปี แต่ถ้าคุณไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมรายปีเยอะคุณก็เลือกแบบธรรมดาก็พอมีค่ะ ยังไงลองไปเลือกดูนะคะ

2020.11.16 11:42

Baitong

เงินฝากฝากแล้วก็ต้องถอนออกมาได้สิคะเพราะมันเป็นเงินของเราถามอะไรแปลกๆ ถ้าไม่มีบัตร ATM หรือบัตรเดบิตก็ใช้สมุดธนาคารไปถอนได้จากเคาน์เตอร์ธนาคาร หรือว่าเดี๋ยวนี้ถอนเงินแบบกดเงินไม่ใช้บัตรก็ได้ผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารค่ะไม่ต้องไปเสียเงินสมัครบัตร ATM หรือบัตรเครดิตก็ได้นะเดี๋ยวนี้สะดวกกว่าเยอะถ้าใช้ App

2020.12.23 15:59

แววมณี

555+ ที่เขาถามน่าจะเป็นแบบว่าทำเสร็จแล้วถอนออกมาได้เลยไหม มากกว่านะคะ ถ้าแบบนี้อย่าฝากเลยคะ เพราะเขาถือกันนะคะ ว่าเงินที่เราฝาก้อนแลกยังต้องอยู่ในบัญชีนั้นคะ อย่าได้ถอนออกมาใช้คะ คนแก่ๆเขาบอกว่าถ้าเอามาใช้ มันจะเก็บเงินไม่ค่อยอยู่ แล้วการงานก็ลำบากด้วยคะ เหมือนความเชื่อเรื่องเงินก้นกระเป๋านะคะ คล้ายๆกันเลยคะ

2021.02.16 8:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี