Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีถ้าเราอยากจะฝากเงิน ถอนเงินทำได้แต่สาขาที่เราไปเปิดไหมครับ?

ผมเคยไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารนึง แล้วก็ตอนที่ผมจะฝากเงินหรือว่าถอนเงินออกผ่านทางเคาร์เตอร์ของธนาคารเนี่ย ผมก็จะทำได้แค่เคาน์เตอร์ของธนาคารสาขาที่ผมไปเปิดบัญชีด้วยเท่านั้น ผมก็เลยอยากรู้ครับว่าถ้าผมเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรี เวลาผมจะไปฝากเงินถอนเงินออกมาใช้เนี่ยผมจะทำได้แค่เคาน์เตอร์ของสาขาธนาคารที่ผมไปเปิดบัญชีด้วยเท่านั้นไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นพรัตน์

บางที่ก็เป็นอย่างนั้นค่ะถ้าเราจะทำธุรกรรมการเงินผ่านทางเคาน์เตอร์ของธนาคารเนี่ยเราก็ต้องไปทำที่เคาน์เตอร์ของธนาคารสาขาที่เราเปิดบัญชีด้วยแต่ว่าสำหรับธนาคารกรุงศรีถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีเราสามารถใช้สมุดบัญชีของเราไปฝากเงินถอนเงินได้ทุกสาขาของธนาคารกรุงศรีอยุธยาทั่วประเทศไทยค่ะ ไม่จำเป็นต้องไปเฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยนะคะ

2020.08.04 9:40

Ammie

เดี๋ยวนี้เขามีฝากเงินผ่านทางตู้ atm ก็ได้ค่ะไม่จำเป็นที่จะต้องไปฝากที่ธนาคารเท่านั้น คุณเคยเห็นตู้ฝากเงินไหม ตู้ฝากเงินนั่นแหละเราสามารถที่จะเอาเงินสดใส่เข้าไปได้เลย(แต่ต้องเป็นแบงค์ใหญ่ๆเท่านั้นนะคะ เศษ20/50บาทไม่ได้ค่ะ ) สะดวกกว่าการที่คุณจะไปทำเรื่องที่สาขาอีกเพราะว่าคนเยอะมากเลยไม่ต้องไปนั่งต่อคิวด้วย ลองทำวิธีที่เราบอกดูนะคะแล้วชีวิตคุณจะสะดวกมากค่ะ

2020.11.16 11:26

Baitong

ไม่ใช่อย่างนั้นสิคะถ้าเป็นอย่างนั้นก็ลำบากตายเลยจะถอนเงินทั้งทีหรือจะทำธุรกรรมอะไรก็ต้องไปที่ธนาคารสาขาที่เปิดบัญชีเอาไว้ เสียเวลาทำมาหากินกันพอดีถ้าเป็นแบบนั้นเดี๋ยวนี้อย่าว่าจะเปิดบัญชีของธนาคารใดธนาคารหนึ่งเลย เปิดอีกธนาคารหนึ่งแต่ใช้ตู้ของอีกธนาคารหนึ่งก็ยังได้แถมโอนผ่าน App ฟรีค่าธรรมเนียมทุกธนาคารมาด้วย

2020.12.23 16:6

แววมณี

ถ้าเป็นแบบนั้นแสดงว่าเราต้อง มี สมุดบัญชีธนาคารเต็มบ้านเลยสิคะ เรามีแค่บัญชีๆเดียวเลยคะ ใช้งานได้ทุกสาขาเลยคะ แต่ตอนหลังๆเราว่าใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารเขา มันจะสะดวกมากกว่าคะ ใช้งานไม่ต้องมีการเสียค่าธรรมเนียม แถมในแอพยังมีบันทึกที่เราสามารถเขียนไว้ได้ด้วยว่าเงินที่เราถอนนำไปใช้งานเรื่องอะไร เราว่าดีคะที่มีแบบนี้

2021.02.16 8:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี