Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อาหารสุขภาพอะไรที่กินแล้วแก้เครียดค่ะ

ดิฉันคิดว่าสภาพแวดล้อมในปัจจุบันทำให้คนส่วนใหญ่เกิดภาวะเครียดได้ง่ายมากขึ้น ทั้งสังคมที่มีความกดดัน และหน้าที่การงาน หรือความรับผิดชอบที่มากขึ้น ต่างคนต่างก็มีวิธีแก้เครียดแตกต่างกันไป เช่น ออกกำลังกาย ช็อปปิ้ง หรืออะไรๆ แต่ดิฉันขอกินแก้เครียดดีกว่า ใครมีเมนูหรืออาหารที่กินแล้วช่วยแก้เครียดอย่างได้ผลดีมาแนะนำบ้างค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อุบลวรรณ

พี่คิดว่าตอนนี้เป็นเรื่องธรรมดามากที่นักศึกษาจะขับรถไปมหาวิทยาลัยกัน โอเคสำหรับบางคนมันจำเป็นจริงๆเพราะบ้านไกลหรือการเดินทางไม่สะดวก ทางบ้านก็เลยอยากให้มีความปลอดภัยเพิ่มขึ้นด้วยโดยการซื้อรถให้ลูกหลาน มันก็ดี แต่ถ้าถามว่าฟุ่ยเฟื่อยไม๊ พี่คิดว่ามันใช่เลย คำว่า รถ = ลด เพราะเมื่อซื้อมาแน่นอนว่าเป็นสิ่งของที่ไม่มีการเพิ่มมูลค่า แต่กลับพ่วงมาด้วยค่าใช้จ่ายที่มากมาย ทั้งค่าบำรุงรักษา , ค่าประกัน หรือค่าน้ำมัน เป็นต้น

2019.08.01 18:0

Baroma

เราคิดว่าสินค้าแบรนด์เนมถึงจะมีคุณภาพ แต่มันแลกมาด้วยราคาที่สูงเหมือนกัน ก็เลยคิดว่านักศึกษาอย่างเรายังไม่ต้องมีตอนนี้ก็ไม่แปลกอะไร หรือพวกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ ถ้าต้องตามเทรนด์ให้ทันแค่นี้ มันอาจไม่ใช่สิ่งจำเป็นกับเราเลยก็ได้ หรือการทานข้าวนอกบ้านร้านหรูๆ อันนี้เราจะไม่ไปเลยล่ะ เราว่ามันแพงเกินไป แต่ถ้าไปกับครอบครัวก็ไม่ปฏิเสธเพราะมีคนจ่ายให้555

2019.08.01 18:0

เดือนเพ็ญ

สำหรับดิฉันคิดว่าอาหารที่ดีต่อสุขภาพกินแล้วสดชื่นแก้เครียดก็น่าจะเป็นน้ำผักหรือน้ำผลไม้ค่ะ แต่ต้องไม่ใส่น้ำตาลนะคะถึงจะดีต่อสุขภาพจริงๆซึ่งผักผลไม้บางอย่างก็มีความหวานอยู่ในตัวอยู่แล้วส่วนตัวดิฉันชอบกินน้ำสับปะรดค่ะเพราะดีต่อสุขภาพและกระเพาะอาหารช่วยย่อยอาหารด้วย และกินแล้วสดชื่นใครที่ชอบกินสับปะรดก็ลองดูได้นะคะ

2020.04.30 9:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),All (ชีวิตคู่)

คนท้อง หิวบ่อยๆทำอย่างไรดี

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการคลอดบุตร

All (ประกัน)

ประกันโควิด-19เจ้าไหนคุ้มสุดครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ซื้อประกันโคโรน่าผ่าน TrueMoney Wallet ดีไหมคะ

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),การแต่งงาน,All (ชีวิตคู่)

วิธีที่ทำให้คุณแม่ตั้งครรภ์นอนหลับสบาย

ความป่วยไข้

รักษารากฟันทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี