Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่าธรรมเนียมฝากเงินถอนเงินข้ามเขตที่สาขาไหม?

คือเราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีที่สาขานึงค่ะ ปกติเวลาไปฝากเงินถอนเงินก็จะทำที่สาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วย ที่สาขานั้นเลย แต่ว่าตอนนี้เราไม่ได้อยู่ใกล้สาขาที่เราไปเปิดบัญชีแล้วต้องไปถอนเงิน ที่อีกสาขานึงของธนาคารกรุงศรี เป็นการถอนเงินข้ามเขตนะค่ะ ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเราถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรี แล้วถอนเงินข้ามเขตจะมีค่าธรรมเนียมไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nattapon

เคยไปฝากถอนเงินข้ามเขตที่สาขาของธนาคารกรุงศรีเหมือนกันค่ะ เราก็ถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีนี่ล่ะค่ะ จำได้ว่าตอนนั้นมีค่าธรรมเนียมการทำธุรกรรมการเงินข้ามเขตนะคะ จำได้ว่ารู้สึกถ้าเราฝากถอนเงิน 10,000 บาทเนี่ย จะคิดค่าธรรมเนียมหมื่นละ 10 บาท ส่วนเศษของหมื่นก็จะคิดค่าธรรมเนียมพันละ 1 บาทค่ะ ก็คือค่าธรรมเนียมขั้นต่ำ 10 บาทที่เราเคยเสียนะคะ

2020.08.07 9:40

Inutt66

ถ้าไม่อยากที่จะต้องเสียค่าธรรมเนียมคุณต้องโอนผ่านทางแอพพลิเคชั่นครับ ลองไปโหลด Application ธนาคารกรุงศรีมา KMA มาใช้ดูสิครับ แล้วชีวิตคุณจะง่ายขึ้นอีกเยอะเลย จะโอนธนาคารเดียวกันหรือต่างธนาคารหรือจะโอนข้ามเขตทุกอย่างฟรีหมดครับ มีแค่โทรศัพท์เครื่องเดียวกับสัญญาณอินเทอร์เน็ต ก็สามารถโอนเงินได้ง่ายๆแล้วครับ

2020.11.16 10:55

Koko

ถ้าทำรายการผ่านตู้ ATM ต่างสาขาเนี่ยผมไม่แน่ใจนะครับว่าเสียค่าธรรมเนียมหรือเปล่า มันก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณทำรายการเรื่องอะไรแต่ถ้าต่างจังหวัดเนี่ยเสียค่าธรรมเนียมแน่นอนครับ ผมไม่ค่อยได้ทำรายการผ่านตู้ ATM นานแล้วยกเว้นไปฝากเงิน นอกนั้นก็ทำรายการผ่าน App K m a หมดเลยครับสะดวกดีไม่ต้องไปไหน โดยเฉพาะ โอนเงินหรือว่าจ่ายค่านู่นค่านี่

2020.12.23 16:12

สุวรรณกิจ

เมื่อก่อนถ้าเราใช้งานโอนเงินผ่านตู้หรือว่าผ่านสาขาธนาคารไปอีกสาขาหนึ่งเราต้องเสียค่าธรรมเนียมครับ ส่วนใหญ่แล้วจะประมาณ 15บาทครับ แต่ถ้าข้ามจังหวัดก็แพงขึ้นครับ แต่ตอนนี้ธนาคารหลายเจ้าเขาแข่งกันครับเลยไม่ค่อยมีค่าธรรมเนียมนี้แล้วครับ ส่วนใหญ่หลายคนใช้งานผ่านแอพ ก็เลยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรแล้วครับ

2021.02.16 10:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี