Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ข้าราชการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

ทำงานเป็นครูสอนอยู่ในโรงเรียนของรัฐค่ะ เป็นข้าราชการธรรมดาทั่วไป อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกรุงศรี เอาไว้เก็บเงินฝากที่เหลือจากการใช้จ่ายในแต่ละเดือน ก็เลยอยากรู้ค่ะว่า ถ้าไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีอัตราดอกเบี้ยที่จะได้ต่อปีคือเท่าไหร่คะ? บวกกับมีเงินก้อนที่เก็บมาด้วยนิดหน่อย ไม่รู้ว่าจะทำให้ได้ดอกเบี้ยต่อปีเยอะขึ้นไหมน่ะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jake

ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีแล้วก็เราที่เป็นคนไปเปิดนะคะเป็นราชการรัฐวิสหกิจหรือว่าประกันสังคม ถ้าเราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีเราจะได้อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ที่ 0.10 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะ ถ้าเราฝากเงินเข้าไปเยอะเราก็จะได้ดอกเบี้ยเยอะแต่ว่าจำนวนเงินฝากที่เราฝากเข้าไปไม่ว่าจะเยอะขนาดไหนก็จะไม่สามารถเปลี่ยนอัตราดอกเบี้ยต่อปีที่เราได้นะคะ ก็คือจะฝากรักมึงหลักแสนหรือว่าหลักล้านเราก็จะได้ดอกเบี้ย 0.10 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะ

2020.08.12 9:40

Kwan19

แล้วถ้าเป็นข้าราชการเปิดบัญชีออมทรัพย์แบบออนไลน์ อย่างเช่นกรุงศรีออนไลน์มีแต่ได้ ตรงนี้จะได้ดอกเบี้ยเท่าเดิมไหมคะ? หรือ จะได้มากกว่า? เราเองก็เป็นข้าราชการเหมือนกันค่ะ กำลังมองหาบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ให้ดอกเบี้ยสูงๆอยู่ ตอนนี้สนใจของธนาคารกรุงศรีเพราะเค้ามีโปรโมชั่นเยอะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะคะ

2020.11.17 12:30

Room99

ถ้าเรื่องของพวกบัญชีออมทรัพย์จะทำงานอะไรตำแหน่งอะไรก็ไม่ค่อยจะได้สิทธิพิเศษอะไรหรอคะแล้วก็ไม่ค่อยจะแตกต่างจากคนทั่วไปหรอก บัญชีธนาคารสิทธิพิเศษจะมีให้กับคนที่ทำธุรกิจมากกว่า ถ้าคนที่ทำธุรกิจก็จะมีบัญชีน้องตั๊กโดยเฉพาะที่ทำให้ได้รับดอกเบี้ยมากกว่าแต่ก็ไม่ไขในการฝากเงินเข้า ในแต่ละปีแล้วก็จำนวนเงินด้วย

2020.12.23 16:48

พูลศักดิ์

ดอกเบี้ยเขาคงไม่ได้ให้เราตามอาชีพที่เราเคยเป็นหลอกครับ เขาให้เป็นมาตรฐานทั่วไปอยู่แล้วครับ บัญชีออมทรัพย์ มีมาตรฐานของมันครับ อยู่ที่ไม่เกิน.30บาทครับ ได้ดอกเบี้ยต่อปีไม่มากครับ ถ้าจะให้มากต้องฝากอย่างน้อยๆ10ล้านครับ ถึงจะได้กำไรงามครับแต่ถามว่าถ้ามีเงินมากขนาดนั้นผมว่าเอาไปลงทุนอย่างอื่นดีกว่าครับ ดอกเบี้ยไม่พอกินแน่นอนครับ

2021.02.16 10:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีออมทรัพย์

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี