Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีในนามบุคคลพิเศษจะได้ดอกเบี้ยเท่าไหร่คะ?

คือเจ้านายที่ทำงานให้มาหาข้อมูลเกี่ยวกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีค่ะ อยากจะรู้ว่าถ้าไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีแล้วเงินฝากจำนวนเท่านี้ ๆได้ดอกเบี้ยต่อปีเท่าไหร่? เงินฝากจำนวนเท่านั้น จะได้อัตราดอกเบี้ยต่อปีสูงเพิ่มขึ้นไหม? แต่คิดว่าบัญชีที่จะเปิดไม่ใช่ในนามบริษัทค่ะ แต่เป็นกรณีบุคคลพิเศษก็เลยไม่รู้ว่าอัตราดอกเบี้ยต่อปีนี้เกี่ยวกับตำแหน่งนี้ด้วยหรอคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Benny

อัตราดอกเบี้ยที่เราได้ต่อปีจากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีไม่ได้แค่ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่เราเข้าฝากเท่านั้นค่ะแต่ยังขึ้นอยู่กับว่าเราเปิดบัญชีในนามของใคร ถ้ากรณีที่เป็นบุคคลพิเศษนะคะ เงินฝากตั้งแต่ 1 บาทแรก แต่ไม่ถึง 50 ล้านบาทจะได้อัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.10 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะ แต่ถ้าเงินฝากตั้งแต่ 50 ล้านบาทขึ้นไปแต่ไม่ถึง 500 ล้านบาทจะได้อัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.20 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนะคะ แต่ถ้าเงินฝากของเรามีตั้งแต่ 500 ล้านบาทขึ้นไป จนมากกว่า 5000 ล้านบาทขึ้นไป ถ้าอยู่ในจำนวนเงินระหว่างนี้ก็จะได้ดอกเบี้ย 0.30 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะ

2020.08.16 9:40

Petra

ไม่ทราบว่าคำว่า "บุคคลพิเศษ" อันนี้หมายถึงคนประเภทไหนหรอคะ?? มีใครพอจะยกตัวอย่างให้เราฟังได้บ้างไหมคะ? หรือว่าเหมือนกับนิติบุคคลที่ไม่แสวงหาผลกำไรหรือเปล่า เราเข้าใจถูกต้องไหมคะ ??? พอดีไม่ค่อยเข้าใจคำนี้เลยค่ะ แล้วมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างในการเปิดบัญชีบุคคลพิเศษแบบนี้? ต้องเสียภาษีเงินฝากประมาณเท่าไหร่หรอคะ ?

2020.11.17 13:11

Noon

นั่นสิคะ บุคคลพิเศษหมายถึงอะไรคะ? ขอสงสัยด้วยคน แต่ก็ขอเดาก่อนว่าทุกคนพิเศษที่คนหมายถึง น่าจะหมายถึงผู้พิการ หรืออาจจะหมายถึงคนที่ทำงานตำแหน่งพิเศษ ถ้าไม่ตอบตรงแบบนี้ ก็หมายความได้หลายอย่างนะคะแต่ว่าตามที่ความคิกเห็นที่ 1 ตอบไปก็ถูกหมดเลยค่ะไม่ว่าจะเป็นคนพิเศษขนาดไหนสำหรับบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีก็ได้ดอกเบี้ยเท่านั้นแหละ

2020.12.23 16:57

วราภรณ์

บุคคลพิเศษที่เขาบอกน่าจะเป็น บัญชีสำหรับคนที่ต้องการเงินดอกเบี้ยเพิ่มมากขึ้นนะคะ อย่าง ออมทรัพย์ธรรมดาๆ ดอกเบี้ยได้ไม่ถึง1 เปอร์เซ็นแต่ถ้าเป็นแบบบุคคลพิเศษ ก็น่าจะได้มากกว่าแน่นอนแต่เข้าก็มีข้อกำหนดเรื่องการฝากเงินเพิ่มเข้ามาด้วยอย่างเช่นต้องเปิดบัญชีใช้เงินประมาณเท่าไรแบบนี้คะ หรือบางทีก็กำหนดระยะเวลาในการฝาก

2021.02.17 6:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี