Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยต้องใช้อะไรบ้างครับ?

พอดีเพื่อนที่ผมค้าขายด้วยเขาสะดวกโอนมาแค่บัญชีของธนาคารกสิกรไทย ผมก็เลยว่าจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกสิกรไทยนี่แหละครับ อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทย คิดว่าจะไปอาทิตย์หน้าเพราะว่ามีวันว่าง ก่อนจะไปก็เลยอยากรู้ว่า ถ้าผมจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ผมต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ถนัด

เปิดไม่ยุ่งยากค่ะเอกสารที่ใช้ก็มีไม่เยอะที่ต้องเอาไปก็คือบัตรประจำตัวประชาชนตัวจริงนะคะที่เป็นแบบบัตร Smart Card แต่ถ้าบัตรประจำตัวประชาชนของเรายังเป็นรุ่นเก่าอยู่ รุ่นที่ไม่มีชิปอยู่ในตัวบัตรประชาชนนะคะ เราจะต้องเอาทะเบียนบ้านฉบับจริงไปด้วยค่ะ แล้วก็ไม่มีเงินฝากขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็เลยสามารถไปที่ธนาคารกสิกรไทยเอาบัตรประจำตัวประชาชนแล้วก็ไปเปิดได้เลยค่ะ

2020.08.27 9:40

Yingg99

จริงๆแล้วไม่ได้มีขั้นต่ำในการเปิดบัญชีนะคะ แต่ทุกครั้งที่เราไปเปิดบัญชีแล้วต้องเสียเงินอันนั้นเป็นค่าบัตร ATM ค่ะ ซึ่งบัตร ATM ก็มีหลายแบบแบบธรรมดาไปจนถึงแบบพ่วงกับประกัน ซึ่งแต่ละบัตรค่าธรรมเนียมต่อปีก็ไม่เท่ากัน ดังนั้นหลายคนอาจจะสับสนว่าเปิดบัญชีแล้วทำไมจะต้องไปเสียเงิน แต่ถ้าคุณไม่ค่อยได้ใช้บัตร ATM ก็ไม่ต้องสมัครก็ได้นะคะ เพราะเดี๋ยวนี้เขามีการกดเงินโดยที่ไม่ต้องใช้ ATM กันแล้ว

2020.11.19 2:54

Dan_Chai

คุณไม่เคยเปิดบัญชีธนาคารมาก่อนหรอครับ หรือถ้าเคยเปิดมาก่อน แต่ไม่เคยเปิดของธนาคารกสิกร ก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ขอบอกเลยว่า สำหรับบัญชีธนาคารไม่ว่าของธนาคารอะไรก็ตามขั้นตอนการไปเปิดบัญชีเหมือนกันหมดนั่นแหละ ไม่มีอะไรซับซ้อน หรือยุ่งยาก ถ้ามีบัตรประชาชนกับเงินที่จะไปฝากก็พอแล้วครับ เพียงเท่านี้จริงๆ แล้วจำนวนเงินก็ต้องตรงตามเงื่อนไขของเขาด้วยนะ

2020.12.24 8:18

อาสาสนา

อยากฝากอีกเรื่องครับ ถ้าอยากจะเปิดบัญชี ผมอยากให้คุณเอา สำเนาทะเบียนบ้านติดไปด้วยครับ เพราะบางที่อาจเกิดปัญหาเรื่องบัตรประชาชน ตอนที่รูด อ่านข้อมูลก็ได้ครับ แล้ว อย่าถ่ายรูปสมุดสำเนาทะเบียนนะครับ เพราะเคยโดนมาแล้วครับ ไม่สามารถใช้งานได้ครับ เพราะเขาบอกว่ามันเป็นรูปตัด ครับ มัยใช้ไม่ได้ ผมก็งงครับ แต่ก็ต้องฟังเขาครับ

2021.02.17 6:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี