Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บริการเสริมจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย มีอะไรบ้างครับ?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ครับ กำลังดูข้อมูลของหลายๆธนาคาร คิดว่าน่าจะเลือกธนาคารกสิกรไทยเลยตั้งใจว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยครับ แล้วก็เห็นว่ามันถ้าเปิดบัญชีกสิกรไทยก็มีหลายบริการที่ช่วยให้เราทำธุรกรรมการเงินสะดวกขึ้น รู้ว่าถ้าผมกรไทยนอกจากทำทุรกรรมการเงินแทงกิ้วอีกทีเองแล้วก็ทางแอพพลิเคชั่นแล้วมีบริการเสนิมอะไรอีกไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เกษม

ตอนนี้ก็ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยอยู่ค่ะ บริการที่ใช้ตอนนี้นอดจากตู้เอทีเอ็มหรือว่าไปทำที่สาขาของธนาคารกสิกรไทยแล้ว ก็มีแอพพลิเคชั่น ธนาคารอินเตอร์เน็ตกสิกรไทย อีกอันก็จะเป็นธนาคารบนมือถือของกสิกรไทยค่ะ แต่ถ้าบริการเสริมของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ก็จะมีบริการเอสเอ็มเอสขยันบอกที่จะช่วยให้เรารู้ความเคลื่อนไหวของบัญชีผ่านทางข้อตวาม SMS และอีกอันคือบริการ K-eMail Statement จะช่วยให้เรารู้ความเคลื่อนไหวของบัญชีผ่านทาง e-Mail ค่ะ

2020.08.31 9:40

Sompob

อยากรู้หน่อยครับว่าผมได้เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรไป แต่เป็นการเปิดบัญชีผ่านทางแอพพลิเคชั่น เพราะผมเห็นว่าถ้าทำธุรกรรมผ่านทางแอพพลิเคชั่นมันเป็นช่องทางที่สะดวก เปิดไว้เพราะว่าอยากจะซื้อกองทุนรวมผ่าน Application ด้วย แต่ผมอยากรู้ว่า บัญชีเงินฝากแบบอิเล็กทรอนิกส์นี้ เขาคิดค่ารักษาธรรมเนียมบัญชีหรือเปล่าครับ ??

2020.11.19 4:24

ABC.

บริการเสริมมีหลายอย่างเลยนะครับ ผมใช้มาหมดแล้ว แต่มีอย่างนึงที่ผมอยากจะรู้ แล้วก็ยังไม่ได้ใช้ ก็คือ อยากได้ข้อความแจ้งเตือนที่แจ้งเตือนเข้ามาทาง LINE นะครับ เพราะบางครั้ง SMS ไม่ค่อยได้เปิดดู แล้วมันมี SMS ขยะเยอะ แต่ถ้าแจ้งเตือนมาทางข้อความไลน์ก็จะเห็นง่ายกว่า ผมจะสมัครได้ยังไงครับ ใครเคยสมัครรับข้อความแจ้งเตือนทางไลน์บ้าง?

2020.12.24 8:26

มาตรสมบัติ

@ Sompob ตามที่น้องได้ถามมา พี่ อยากบอกแบบนี้ครับ ถ้าน้องเปิดบัญชีแบบออนไลน์ การใช้งานส่วนใหญ่จะเหมือนกับการเปิดบัญชีแบบทั่วไปครับ ถ้าน้องไม่ได้ใช้งาน บัญ๙ีเลย น้องก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมครับ แต่ พี่ว่านะครับ ถ้าน้องมีบัญชีออนไลน์ สามารถปรับบัญชีการใช้งานได้ง่ายครับ เพราะว่าแค่โอนหรือจ่ายอะไรแค่ 10หรือ20บาท เขาก็ยังตีว่าเราใช้บัญชีอยู่ครับ

2021.02.17 7:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี