Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอกสารแสดงตนสำหรับคนที่อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามบริษัทคืออะไรคะ?

เพิ่งจะเปิดบริษัทได้ไม่นานค่ะ กำลังเลือกธนาคารที่จะเปิดบัญชีด้วยอยู่ คิดว่าอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพค่ะ ตอนนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนการเตรียมเอกสารเพราะว่าอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ในนามของบริษัทกับธนาคารกรุงเทพ เลยอยากจะรู้ว่าเอกสารสำหรับแสดงตัวตนของเจ้าของบริษัทที่จะใช้ในการเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์คือเอกสารอะไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Myra

ถ้าเป็นเจ้าของบริษัทอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในกรณีที่เป็นนิติบุคคลนะคะ จะต้องใช้เอกสารแสดงตนและเอกสารแสดงถิ่นที่อยู่ของผู้มีอำนาจกระทำการแทนนิติบุคคลและเอกสารแสดงตนที่ว่าก็จะเป็นบัตรประจำตัวประชาชนของเราค่ะหรือว่าบัตรแสดงตนอื่นๆที่ทางราชการเป็นผู้ออกให้มีรูปถ่ายของเราแล้วก็มีเลขรหัสบัตรประจำตัวประชาชนของเรา 13 หลักด้วยนะคะ

2020.09.14 9:40

art2122

ผมก็อยากรู้นิดนึงครับว่า ถ้าผมจะเปิดบริษัทเนี่ยผมควรที่จะเปิดบัญชีอะไรดีเป็นบัญชีสะสมทรัพย์หรือเป็นกระแสรายวันดีครับ ผมมีหุ้นส่วนอยู่ 3 คน แต่กำลังสงสัยว่าผมจะเปิดบัญชีในชื่อของใครได้บ้างหรอครับ คือเปิดบัญชีเป็นชื่อของทุกคนได้ไหม? แล้วถ้าเราอยากจะถอนเงินออกมาตรงนี้เราสามารถถอนออกมาได้ทันทีหรือเปล่าครับหรือว่าต้องให้หุ้นส่วนอนุมัติด้วยถึงจะถอนออกมาได้ ?

2020.11.20 12:54

Club7

ก็พวกใบจดทะเบียนการค้าใบอนุญาตการประกอบธุรกิจหรือธุรกิจต่างประเทศก็อาจจะต้องมีเอกสารเกี่ยวกับประกันด้วยอย่างเช่นพวกธุรกิจท่องเที่ยว เอกสารเหล่านี้จะยืนยันและเป็นหลักฐานให้ธนาคารเห็นว่าคุณมีธุรกิจจริงๆ เอกสารยืนยันตัวตนอื่นๆที่เป็นข้อมูลส่วนตัวก็พวกบัตรประชาชนและสำเนาทะเบียนบ้านครับ แล้วก็อย่าลืมเงินฝากด้วยนะครับ

2020.12.25 16:59

พรหมสุคนธ์

บริษัท ของคุณได้ไปจดทะเบียนถูกต้องหรือยังคะ เราเดานะคะ ที่ไม่รู้จักเอกสารแบบนี้แสดงว่า บริษัท ของคุณ ไม่ได้ตำเนอนการจดทะเบียนแน่นอนคะ ไปดำเนินการให้เรียบร้อยก่อนนะคะ ค่าใช้จ่ายไม่แพงเทาไรคะ จ้างบริษัทเอกชนข้างนอกช่วยเดินเรื่องจดทะเบียนก็ได้คะ ถ้าได้มาแล้วตอนนี้จะทำอะไรก็สบายใจคะ ไม่ต้องกลัวโดนตรวจสอบอีก

2021.02.18 5:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีสะสมทรัพย์

เมื่อมีบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank อะไรก็ง่ายขึ้น

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นที่ไหนโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอนและไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น และนอกจากนี้ยังสามารถใช้เป็นหลักประกันในการขอสินเชื่อได้อีกด้วย ไม่จำเป็นต้องฝากเงิรในทุกๆเดือน ได้รับอัตราดอกเบี้ยแบบคงที่ บุคคลธรรมดาและนิติบุคคลที่ไม่แสวงหากำไรจะได้รับดอกเบี้ย 0.375% , นิติบุคคลทั่วไป ราชการและรัฐวิสาหกิจจะได้รับดอกเบี้ย 0.125%

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต)

สำหรับชีวิตคนมีฐานะที่อยากได้สิทธิพิเศษมากมาย ต้องใช้บัตรนี้Bankom Bank Platinum Leader

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพมีจุดเด่นอะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี