Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพสำหรับลูกค้านิติบุคคลจะทำธุรกรรมการเงินได้ที่ไหนบ้างคะ?

คือปกติแล้วถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพเราก็จะไปทำธุรกรรมการเงินได้ที่เคาน์เตอร์ของสาขาธนาคารกรุงเทพใช่ไหมคะแต่ทีนี้อยากรู้ว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารกรุงเทพเราจะสามารถทำธุรกรรมการเงินได้ที่ไหนบ้างกรณีที่เราเป็นลูกค้านิติบุคคลนะคะ เพราะว่ามันไม่มีสมุดคู่ฝาก เราจะไป โอนเงิน ได้ยังไง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Val

ถ้ากรณีที่เป็นลูกค้านิติบุคคลอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพ เพราะว่าเปิดในนามบริษัทก็จะเป็นนิติบุคคลนะคะ นอกจากจะสามารถทำธุรกรรมการเงิน โอนเงิน ผ่านเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารกรุงเทพได้ และยังสามารถใช้บริการดิจิตอลได้ค่ะ อย่างบริการ Digital Banking เช่น biz iBanking Corporate I Cash ค่ะ

2020.09.16 9:40

gaga555

เท่าที่รู้มาถ้าเปิดบัญชีในนามบริษัท ส่วนใหญ่แล้วเขาจะเปิดเป็นบัญชีกระแสรายวันนะคะเพราะว่าบางครั้งต้องทำธุรกรรมเยอะ อาจจะไม่ปลอดภัยที่จะต้องถือเงินสดเยอะๆ แต่ข้อดีของบัญชีกระแสรายวันคือสามารถสั่งจ่ายเป็นเช็คเพื่อนำไปขึ้นกับธนาคารได้ ถ้าเราฝากพนักงานเอกสารส่งเอกสารไปรับเช็คกับลูกค้า ตรงนี้เรายังไม่ต้องกลัวว่าจะโดนโกงเลยค่ะ เพราะมีการระบุชื่อและขีดคร่อมไว้บนเช็คอยู่แล้ว

2020.11.20 13:29

แอ๋วเอง

ไม่ต้องห่วงหรอกค่ะถ้าคุณเป็นลูกค้าของธนาคารกรุงเทพแล้วเรื่องของการทำธุรกรรมกับเขาก็เปิดกว้างทำได้หลากหลายจะใช้ App หรือเว็บไซต์หรือไปที่เคาน์เตอร์ธนาคารหรือตู้ของธนาคารกรุงเทพก็ทำได้ทั้งหมดนั่นแหละค่ะต่างสาขาก็ใช้ได้ด้วย เพราะว่าเดี๋ยวนี้คนเขาทำธุรกรรมทางการเงินกันโดยที่ไม่ต้องใช้สมุดบัญชีกันแล้ว เหมือนบัญชีนี้เขาก็คิดมาแล้วค่ะถึงแม้ไม่มีสมุดบัญชีแต่การทำธุรกรรมก็ยังสะดวกเหมือนเดิมนะคะ

2020.12.25 17:3

พงษ์ปัญญา

หมดห่วงครับใช้ได้ทุกที่ ที่เป็นของธนาคารกรุงเทพครับ ไม่ว่าจะเป็นสาขาใหญ่หรือว่าสาขาเล็กครับ ว่าแต่ ทำไมไปเปิดบัญชีแบบนี้ครับ ที่บ้านทำธุรกิจอะไรใหญ่โตเหรอครับ บัญชีแบบนี้ ชาวบ้านธรรมดาๆ ไม่ค่อยเปิดกันหลอกครับ ส่วนใหญ่บัญชีออมทรัพย์ก็หรูแล้วครับ อ่อ อยากแจ้งเรื่องการใช้งานที่ ธนาคารนะครับ ต้องพกบัตรประชาชนไปด้วยนะครับ จะได้สะดวกครับ

2021.02.18 5:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีสะสมทรัพย์

เมื่อมีบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank อะไรก็ง่ายขึ้น

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นที่ไหนโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอนและไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น และนอกจากนี้ยังสามารถใช้เป็นหลักประกันในการขอสินเชื่อได้อีกด้วย ไม่จำเป็นต้องฝากเงิรในทุกๆเดือน ได้รับอัตราดอกเบี้ยแบบคงที่ บุคคลธรรมดาและนิติบุคคลที่ไม่แสวงหากำไรจะได้รับดอกเบี้ย 0.375% , นิติบุคคลทั่วไป ราชการและรัฐวิสาหกิจจะได้รับดอกเบี้ย 0.125%

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต)

สำหรับชีวิตคนมีฐานะที่อยากได้สิทธิพิเศษมากมาย ต้องใช้บัตรนี้Bankom Bank Platinum Leader

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพมีจุดเด่นอะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี