Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าหน่วยงานราชการเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากจะได้อัตราดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

อัตราดอกเบี้ยที่เราได้ต่อปี จากการเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากก็ขึ้นอยู่กับว่าเราเปิดในนามของใครใช่ไหมคะ ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเกิดหน่วยงานราชการไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพถ้าเป็นแบบนี้บัญชีนี้จะได้อัตราดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ? แล้วก็มีเงินฝากขั้นต่ำตั้งแต่เท่าไหร่คะถึงจะได้รับดอกเบี้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Clare

ถ้ากรณีที่เป็นหน่วยงานราชการอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพอัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปี ก็จะอยู่ที่ 0.125 เปอร์เซ็นต์ค่ะ แล้วก็ไม่มีเงินฝากขั้นต่ำถึงจะได้ดอกเบี้ยเพราะว่าไม่ว่าเราจะมีวงเงินฝากน้อยกว่า 50 ล้านบาทหรือจะมีวงเงินฝากตั้งแต่ 50 ล้านบาทขึ้นไปอัตราดอกเบี้ยที่จะได้ต่อปีก็จะอยู่ที่ 0.125 เปอร์เซนต์ อยู่ดีค่ะ

2020.09.24 9:40

K113

ผมสอบถามหน่อยนะครับผมก็เป็นข้าราชการเหมือนกัน ตอนนี้เพิ่งได้บรรจุใหม่ๆ อยากเก็บเงินไว้ใช้ในยามเกษียณ เลยอยากรู้ว่าธนาคารกรุงเทพมีบัญชีไหนไหมครับที่ให้ดอกเบี้ยเยอะๆ จะเป็นแบบฝากประจำหรือจะเป็นแบบฝากออมทรัพย์ก็ได้ครับ เพราะว่าผมสะดวกที่ธนาคารกรุงเทพมากกว่าธนาคารอื่นๆ เลยอยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับ รบกวนช่วยตอบทีนะครับ

2020.11.20 14:19

Dome:

ขอถามแบบคนที่ไม่ค่อยรู้อะไรเลยนะครับว่าบัญชีแบบสะสมทรัพย์เนี่ยแตกต่างจากบัญชีออมทรัพย์ยังไงบ้าง คือผมมีบัญชีธนาคารอยู่ก็หลายเล่มนะครับแต่ทั้งหมดเป็นบัญชีออมทรัพย์ทั้งหมดไม่เคยลองเปิดบัญชีแบบสะสมทรัพย์มาก่อนไม่ค่อยมีเวลาหาข้อมูลเองด้วยครับอยากให้ใครก็ได้ที่มีความรู้ช่วยสรุปตอบผมสั้นๆหน่อยได้ไหม มีความสนใจอยู่เล็กน้อยครับ

2020.12.26 16:36

นงลักษณ์

ฝากใน นามของหน่วยงานราชการได้น้อยนะคะ สู้ฝากแบบบุคคลธรรมดาไม่ได้คะ ได้ที่0.375 เลยนะคะ ทำไมเขาไม่ให้ดอกเบี้ยที่เท่ากันคะ แบบนี้คนที่อยากเปิดเป็นของราชการก็แอบสวมรอยไปเป็นของบุคคลธรรมดาได้ไหมคะเพื่อที่จะได้ดอกเบี้ยที่มากกว่านะคะ คือเราแค่อยากทราบนะคะ เพราะดูแล้วมันน่าจะมีบ้างแหละที่เขาทำกันแบบที่เราว่านะคะ

2021.02.18 5:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีสะสมทรัพย์

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพ จุดเด่นหลักของบัญชีนี้เลยคือเมื่อเราเปิดบัญชีจะไม่มีสมุดบัญชีมาให้ซึ่งถือเป็นข้อดีที่เราจะหมดห่วงเรื่องสมุดหาย และยังสามารถทำธุรกรรมผ่านทางออนไลน์ได้อีกด้วยทำให้เราสะดวกในการทำธุรกรรมต่างๆ และยังสามารถพิมพ์รายการบัญชีฉบับย่อได้ด้วยตนเองฟรีที่เครื่องเอทีเอ็มธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต)

สำหรับชีวิตคนมีฐานะที่อยากได้สิทธิพิเศษมากมาย ต้องใช้บัตรนี้Bankom Bank Platinum Leader

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารกรุงเทพเปิดในนามนิติบุคคลที่ไม่แสวงหาผลกำไรจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพจะต้องจ่ายค่าภาษีไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก สำหรับคนธรรมดาได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้ากรณีที่นิติบุคคลไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

บัญชีสะสมทรัพย์

ชาวต่างชาติที่ไม่มีใบอนุญาตทำงาน สามารถสมัครบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝาก ของ ธนาคารกรุงเทพได้ไหมครับ

บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากคืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี