Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารไทยพาณิชย์สามารถทำธุรกรรมการเงินทางระบบดิจิทัลได้ไหมคะ?

บางครั้งที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์บางบัญชีก็ไม่สามารถทำธุรกรรมทางระบบดิจิตอลได้ใช่ไหมคะ ก็เลยอยากจะรู้ว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารไทยพาณิชย์เราสามารถทำธุรกรรมการเงินผ่านทางระบบดิจิทัล Banking ได้ไหมคะ? แล้วก็มีธุรกรรมการเงินประเภทใดบ้างที่เราสามารถทำผ่านระบบ Digital Banking ของธนาคารไทยพาณิชย์ได้ค่ะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jem

ใช้ได้นะคะ ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์เราสามารถทำธุรกรรมการเงินผ่านทางระบบ Digital Banking ของธนาคารไทยพาณิชย์ได้ค่ะ แล้วก็เราสามารถทำธุรกรรมการเงินได้ถึง 3 ประเภทที่ผ่านทางระบบ Digital Banking และ 3 ประเภทที่ว่าก็คือการฝากเงินถอนเงินโอนเงิน ซึ่งเราสามารถทำได้ทุกที่ทุกเวลา ผ่านทางระบบ Digital Banking ค่ะ

2020.09.28 9:40

Zodazaa

SCB มีบริการเกี่ยวกับ Line Alert ด้วยนะคะ เป็นบริการเตือนรายรับรายจ่ายผ่านทางไลน์ค่ะ ปกติถ้าคุณทำธุรกรรมผ่านทางแอพพลิเคชั่นอยู่แล้ว คุณสามารถที่จะสมัครใช้บริการนี้ได้นะคะ เผื่อบางคนไม่มีเวลาที่จะไป up บุ้คแบงค์ แต่ก่อนอื่นต้องแอด Line กับ SCB Connect ก่อนค่ะ จากนั้นให้เลือกบัญชีที่ต้องการให้แจ้งเตือน อย่างเช่น บัญชีออมทรัพย์ กดเงินสด แล้วให้กดยืนยันค่ะ แค่นี้เวลาที่เงินเข้าเงินออกแล้วก็จะรู้แล้ว

2020.11.21 12:24

Miw Miw

ทำได้ค่ะ นี่ก็ใช้อยู่ประจำ scb easy App Easy สมชื่อที่จริงแอปของธนาคารอื่นๆก็ใช้งานง่ายเหมือนกันนะคะ แต่ส่วนตัวแล้วใช้ App ของธนาคารไทยพาณิชย์บ่อยที่สุด เราก็รู้สึกว่าใช้ง่ายมากๆเหมือนกันแต่ว่าถ้าในช่วงต้นเดือนหรือว่าสิ้นเดือนเนี่ยอาจจะล่มหรือมีปัญหาบ่อยๆเหมือนกันนะก็คนเขาคงใช้กันเยอะนั่นแหละ ลูกค้าไทยพาณิชย์เยอะนี่นา

2020.12.26 16:44

สิทธิชาคำ

ตอนนี้ การใช้งานผ่านแอพฯออนไลน์ เป็นสิ่งที่ธนาคารหลายเจ้า สนับสนุนให้เราได้ใช้งานครับ ไม้ต้องห่วงครับ มีบัญชีธนาคารแล้วสามารถใช้งานได้เลยครับ ตอนนี้สังเกตุดูสิครับ สาขาธนาคารหลายที่ปิดตัวลงแล้วครับ ยุบไปเหลือที่เดียวกันหมดแล้วครับ ที่เป็นแบบนี้เพราะการใช้งานผ่านแอพฯครับ ธนาคารเลยลดจำนานสาขาที่ให้บริการลงครับ

2021.02.18 6:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นการฝากเงิน ถอนเงิน หรือโอนเงินก็สามารถทำได้ทุกที่เลยค่ะ ไม่จำกัดจำนวนครั้งในการทำธุกรรมอีกด้วย โดยการเปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท แถมได้รับการคุ้มครองเงินฝากอีกด้วย เพียงแค่นำบัตรประชาชนไปก็สามารถสมัครได้

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปที่เปิดกับธนาคารไทยพาณิชย์จะได้รับความคุ้มครองเงินฝากไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารไทยพาณิชย์สามารถทำธุรกรรมการเงินผ่านทางตู้ atm ได้ไหมครับ?

ทำไมคนทั่วไปชอบเปิดบัญชีกับธนาคารไทยพาณิชย์ ทั้งๆที่ค่าธรรมเนียมก็แสนแพง มีดีอะไรกันคะ ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี