Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ จะสมัครใช้งานบัตรอะไรได้บ้างคะ?

คือเพิ่งไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่กับธนาคารไทยพาณิชย์มาค่ะ ตัวบัญชีกับ Application ที่ใช้ก็สะดวกดีนะคะ แต่ว่าปกติเวลาเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็จะสมัครพวกบัตร ATM หรือว่าบัตรเดบิตอะไรมาใช้ด้วย ก็เลยอยากจะรู้ค่ะว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ที่เราเปิดใช้งานอยู่เราสามารถใช้บัญชีตัวนี้ไปเปิดใช้งานบัตรต่างๆของธนาคารไทยพาณิชย์ได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sarawut

ถ้าไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปปกติเราก็จะเปิดใช้งานบัตร ATM กับบัตรเดบิตได้ครับ แต่ว่าเท่าที่ผมดู เงื่อนไขอย่างหนึ่งในการเปิดบัญชีที่บอกไว้ ก็คือเราไม่สามารถจะใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่กับธนาคารไทยพาณิชย์ ไม่สามารถใช้สมัครบริการร่วมกับบัตร ATM บัตร debit Card หรือบัตรอิเล็กทรอนิกส์ทุกประเภทของทางธนาคารไทยพาณิชย์เลยครับ

2020.07.12 21:20

aoma22

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ scb easy เป็นบัญชีเงินฝากแบบอิเล็กทรอนิกส์ที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก เหมาะสำหรับคนที่ต้องการทำธุรกรรมผ่านทางแอปเท่านั้น เน้นความคล่องตัวและต้องการดอกเบี้ยสูง ถ้าคุณอยากจะใช้บัตร ATMหรือบัตรเดบิต แนะนำให้คุณไปฝากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบอื่นแทนนะคะ อย่างเช่น บัญชีออมทรัพย์จัดเต็ม หรือบัญชีเงินฝากทั่วไป แทนค่ะ

2020.11.22 10:51

DONAL

อันดับแรกเลยก็คือบัตรเดบิตครับ หรือบัตร ATM นั่นแหละ แต่ก็มีหลายรูปแบบให้เลือกนะมีบัตรแบบธรรมดาแล้วก็บัตรที่พ่วงมาด้วยประกันก็มี ราคาก็จะแตกต่างกันครับแต่ก็อยู่ที่ประมาณ 300-500 บาทนี่แหละ ไม่เกินนี้ ผมเองก็มีบัตรเดบิตอยู่เหมือนกันนะ แต่เป็นแบบธรรมดาครับไม่มีประกันพ่วงมาด้วยเพราะว่าประกันซื้อต่างหากไปแล้ว ประกันที่พ่วงมาคือเป็นประกันอุบัติเหตุนะครับ

2020.12.27 11:17

แพทย์จันลา

ในเมื่อเราใช้งานผ่านแอพฯแล้วเราก็ไม่จำเป็นต้องใช้บัตรอะไรแล้วละคะ เพราะการใช้งานผ่านแอพฯ มันคุมทั้งหมดของการใช้งานแล้วคะ อย่างถ้าเราอยากกดเงิยสดในบัญชีออกมาใช้ เราก็สามารถไปกดเงินที่ตู้ ATM ได้เลยโดยที่เราไม่ต้องมีบัตรก็สามารถทำได้ เห็นไหมคะว่ามันสะดวกกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย ส่วนเรื่องประกันที่อยากได้เราว่าซื้อข้างนอกดีกว่าคะ คุ้มครองดีกว่าคะ

2021.02.19 9:47

Yimnoi

แค่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ แล้วใช้งานผ่าน Mobile Application หรือ Internet Banking ของธนาคารไทยพาณิชย์ไม่พอเหรอคะ จำเป็นต้องสมัครบัตรเดบิตหรือบัตรเอทีเอ็มมาใช้ด้วยเหรอ เราแค่อยากรู้น่ะ เพราะคิดว่าใช้งานผ่านช่องทางทั้งสองนั้นแล้วน่าจะพอ แต่ถ้ามีบัตรแล้วได้ความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วย ก็น่าสนใจค่ะ

2021.07.22 2:22

สันติพงศ์

ไม่ต้องไปเปิด บัตรอะไรแล้วละครับ ปกตอแล้วใช้งานอะไรบ้างละครับ แค่ โอนเงิน จ่ายเงินค่า ของ เท่านั้นไหมครับ ถ้าแค่นี้ก็ไม่ต้องไปเปิดบัตรอะไรหลอก แต่ ถ้าบอกว่าอยากผ่อนสินค้า ก็ ไปเปิดเป็นบัตรเดบิต ดูครับ สามารถใช้ในการผ่อนสินค้าได้หลายตัวครับ แต่ถ้าเป็นผม ไม่ทำจะดีกว่าครับ มีช่องทางการใช้เยอะกลัวว่าเงินจะหมดนะครับ

2021.08.26 6:12

ปรีชา

@Yimnoi ใช่เลยครับ บอกแล้วว่าตอนนี้บัตรเดบิตของผม เป็นหม้ายเป็นหมันไปแล้ว รีบออกมาใช้เลยอยู่ในกระเป๋าตังค์ ว่าใช้ Application แท้ scb easy app ใช้ง่ายนะครับ ถ้ามีบัญชีของไทยพาณิชย์ก็สมัครใช้งานได้เลย ใช้แทนบัตรเดบิตได้เลยปลอดภัยด้วย ลดการสัมผัสครับ ผมก็ไม่ค่อยกดเงินสดนะใช้สแกนจ่าย ลดการสัมผัสไม่ต้องจับเงินด้วยครับ

2021.09.18 15:43

N'ฟ้าใส

@aoma22 ใช่เลยค่ะอันนี้เห็นด้วย ก็คือไม่ต้องสมัครบัตรไปแล้วถ้ามีบัญชีออมทรัพย์อีซี่ ที่เป็นบัญชีอิเล็กทรอนิกส์ ก็คือทำธุรกรรมผ่าน scb easy App ได้เลยสบายๆ ว่าจะกดเงินสดหรือว่าโอนเงิน ก็คือไม่ต้องใช้บัตรเดบิตแล้ว ขนาดมีบัญชีธรรมดาที่มีสมุดบัญชี เรายังไม่ได้ใช้บัตรเดบิตเลย แต่ว่าทำธุรกรรมต่างๆผ่าน scb easy App หมดเลยค่ะ

2021.09.25 8:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB เมื่อฝากเงินกับบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยที่สูงโดยจำนวนเงินฝากที่ไม่เกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 1.5% ต่อปี และส่วนเงินฝากในบัญชีเกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 0.5% ต่อปี เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น สามารถถอนและโอนเงินผ่านตู้โดยใช้แอพใช้ ชื่อแอพคือ SCB EASY APP

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ ไปยังบัญชีอื่นต้องทำยังไงครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB มีอัตราค่ารักษาบัญชียังไง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB ฝากเงินข้ามเขตเสียค่าธรรมเนียมด้วยครับ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ)

บัตรเดบิตแบบไหนบ้างที่เราสามารถเปิดใช้บริการ Verified by Visa และผู้ถือบัตรนี้ จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่ายังไงบ้าง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต No Annual Fee คุ้มแค่ไหน ให้อะไรกับเราบ้าง

บัตรกรุงศรี เดบิต No Annual Fee / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บรการแทนเงินสด

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิต เปรียบเหมือนมีเงินสดของเราติดกระเป๋าไว้จริงๆ เพราะเดี่ยวนี้การพกเงินสดมากๆก็ไม่ปลอดภัยแล้ว การใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตทำได้ทุกอย่างจริงๆ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถ ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท(ของผมมีไม่น่าจะถึงแน่นอน) ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ได้รับความคุ้มครองแถมด้วย

นอกจากการใช้งานที่มีส่วนลดพอๆกับับตรเครดิตแล้วบัตรเดบิตอย่างบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังมอบโอกาศดีๆเรื่องของการรักษาพยาบาล เพียวงแค่เราสมัครบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตวันนี้เขามาพร้อมกับความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุให้กับเราด้วยซึ้งวงเงินคุ้มครองเรื่อการรักษาพยาบาลได้สูงสุดที่10,000บาทเลยทีเดียว แถมเข้าโรงพยาบาลไหนก็ได้ด้วย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้ก็ง่ายระงับก็ไว

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดเปิดใช้งานได้สะดวกและรวดเร็วตลอดทั้งวันผ่านข้อความ SMS ระบบตอบรับอัตโนมัติ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ ซิตี้โมบายล์ ตู้เอทีเอ็มของซิตี้แบงก์และของธนาคารอื่น ๆ ทั่วโลกแถมถ้าบัตรหายระงับการใช้งานบัตรได้ทันทีเมื่อสูญหาย พร้อมรับบัตรแทนใบเก่าภายใน 7 ถึง 10 วันทำการ ไวดีครับกับการให้บริการเรื่องต่างๆ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี