อยากจะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ ถอนจากตู้ ATM ของธนาคารไหนได้บ้างคะ?

ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบออนไลน์มาค่ะ บัญชีที่ไปเปิดก็คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ แต่ทีนี้บางครั้งเวลามาต่างจังหวัดแล้วต้องถอนเงินสดออกมา ก็หาตู้ ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์ไม่เจอ แล้วก็ไม่มั่นใจด้วยว่าจะถอนเงินออกมาจากตู้ ATM ของธนาคารอื่นได้รึเปล่า? หรือว่าเราจะถอนเงินสดออกมาได้ผ่านทางตู้ ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์เท่านั้นคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Alyssa

ปกติแล้ว เวลาเราจะถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ เราจะต้องใช้บริการถอนเงินโดยไม่ใช่บัตรกดเงินสดใช่ไหมคะ และบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ก็ไม่สามารถใช้บริการบัตร ATM หรือว่าบัตรเดบิตด้วยได้ ทำให้เราไม่สามารถถอนเงินออกมาผ่านทางตู้ ATM ของธนาคารอื่นได้ค่ะ ถ้าจะถอนเงินสดก็ทำได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์เท่านั้นนะคะ

2020.07.21 21:20

tang_ku

ใช่ครับ...ต้องถอนจากตู้ไทยพาณิชย์เท่านั้นนะครับ ถ้าคุณจะกดเงินโดยที่ไม่ใช้บัตร ยกเว้นว่าคุณมีบัตรเดบิตหรือบัตรเอทีเอ็มอันนี้คุณสามารถกดเงินจากตู้ได้ทุกธนาคารเลยครับ จริงๆผมว่าการกดเงินที่ไม่ใช้บัตรเนี่ยบางครั้งมันก็สะดวกนะแต่ผมไม่ชอบตรงที่ว่าต้องกดที่ตู้ธนาคารเดียวกัน ผมก็เลยตัดใจไม่สมัครบัญชีเงินฝากแบบนี้เพราะว่ามันต้องไปเดินตามหาตู้เนี่ยแหละ

2020.11.22 10:38

Milly_ly

ถอนเงินที่ตู้ ATM ของธนาคารอื่นก็ได้ค่ะ แต่ว่าจะเสียค่าธรรมเนียมมากกว่าการถอนเงินจากตู้ atm ของไทยพาณิชย์เองค่ะเพราะว่าถอนเงินจากตู้ atm ของไทยพาณิชย์ที่ต่างจังหวัดก็เสียค่าธรรมเนียมด้วยนะคะ แต่ว่าถ้าหาตู้ ATM ของไทยพาณิชย์ไม่ได้ก็คงจะจำเป็นจะต้องถอนกับตู้ของธนาคารอื่นไปก่อนค่าธรรมเนียมก็จะเสียอยู่ไม่เกิน 30 บาทค่ะ

2020.12.28 15:47

นารินนท์

ดังนั้น อยากแนะนำเลยครับถ้าอยากกดเงินจากตู้เอทีเอ็ม ให้เราไปถึงหน้าตู้ก่อนครับ จะได้รู้ครับว่ามีตู้ที่เราต้องการไหม หรือว่ามันเสียไหม แล้วค่อยทำคำร้องในแอพฯว่าอยากกดเงินสดโดยไม่ใช้บัตรครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาทำคำร้องบ่อยๆครับ แต่ผมชอบนะครับ คนอื่นก็สามารถไปกดได้ด้วยเพียงแค่เราให้รหัสกดกับเขาไปครับสะดวกดี

2021.02.19 10:33

พีระยุทธ

ผมเคยเจอเลยครับ ตู้ที่เคยใช้งานปกติ เราก็คิดว่ายังใช้งานได้เหมือนเดิม เลยกดขอหมายเลขกดเงินโดยไม่ใช้บัตร มาก่อนเลยครับ มาถึงที่หน้าตู้ ATM ปรากฏว่าใช้งานไม่ได้ซะงั้นครับ ผลสุดท้ายก็ต้องวิ่งรถไปไกลกว่าเดิมเลยครับ แถมไปถึงหมดเวลา ผลสุดท้ายก็ต้องสมัครใช้บริการใหม่อีกรอบ จำเลยครับ ตั้งแต่วันนั้น ไปกดหน้าตู้เลยดีกว่า

2021.09.25 3:53

เบลล่า

เพื่อความมั่นใจ เบลล่า คิดว่า น่าจะไปกดเงินที่ตู้ของธนาคารที่เรามีบัญชีดีกว่าคะ ตู้ ATM ของธนาคารไทยพานิชย์ ก็เยอะไปคะ ไม่ต้องกลัวว่าจะหาที่กดไม่ได้หลอกคะ แต่ถ้าไปกดเงินที่ตู้ ATM ช่วงนี้ เบลล่า ขอแนะนำคำว่าให้พกเจลแอลกอฮอ ไปด้วย ก็น่าจะกีกว่านะคะ เพราะเราไม่รู้ว่าใครบ้างที่ใช้บริการตู้นั้นแล้วใครเป็นโควิดบ้างเราก็ไม่รู้ ป้องกันตัวเองนะคะ

2021.10.16 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB เมื่อฝากเงินกับบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยที่สูงโดยจำนวนเงินฝากที่ไม่เกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 1.5% ต่อปี และส่วนเงินฝากในบัญชีเกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 0.5% ต่อปี เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น สามารถถอนและโอนเงินผ่านตู้โดยใช้แอพใช้ ชื่อแอพคือ SCB EASY APP

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ ไปยังบัญชีอื่นต้องทำยังไงครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ต้องจ่ายภาษีรายปีไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่กับธนาคารไทยพาณิชย์จะไปรับสมุดบัญชีได้ที่ไหนคะ?

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB ทำธุรกรรมต้องเสียค่าธรรมเนียมไหมครับ

สอบถามเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมรายปีของบัตร scb m live platinum

บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB ฝากเงินข้ามเขตเสียค่าธรรมเนียมด้วยครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินสดออกจากบัญชี ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตเสียค่าธรรมเนียมไหม?

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต

ในกรณีที่มีหนี้สินอยู่กับธนาคารจะถูกหักเงินในบัญชีไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ทำไมคนจนที่ถูกหวยสุดท้ายก็จนเหมือนเดิมครับ

บริการ TMB dream saving ดียังไง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย

การฝากเงินกับ uob สแตชเราจะรู้ยอดเงินในบัญชีได้ยังไงในเมื่อไม่มีสมุด

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ