Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ ถอนจากตู้ ATM ของธนาคารไหนได้บ้างคะ?

ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบออนไลน์มาค่ะ บัญชีที่ไปเปิดก็คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ แต่ทีนี้บางครั้งเวลามาต่างจังหวัดแล้วต้องถอนเงินสดออกมา ก็หาตู้ ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์ไม่เจอ แล้วก็ไม่มั่นใจด้วยว่าจะถอนเงินออกมาจากตู้ ATM ของธนาคารอื่นได้รึเปล่า? หรือว่าเราจะถอนเงินสดออกมาได้ผ่านทางตู้ ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์เท่านั้นคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Alyssa

ปกติแล้ว เวลาเราจะถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ เราจะต้องใช้บริการถอนเงินโดยไม่ใช่บัตรกดเงินสดใช่ไหมคะ และบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ก็ไม่สามารถใช้บริการบัตร ATM หรือว่าบัตรเดบิตด้วยได้ ทำให้เราไม่สามารถถอนเงินออกมาผ่านทางตู้ ATM ของธนาคารอื่นได้ค่ะ ถ้าจะถอนเงินสดก็ทำได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารไทยพาณิชย์เท่านั้นนะคะ

2020.07.21 21:20

tang_ku

ใช่ครับ...ต้องถอนจากตู้ไทยพาณิชย์เท่านั้นนะครับ ถ้าคุณจะกดเงินโดยที่ไม่ใช้บัตร ยกเว้นว่าคุณมีบัตรเดบิตหรือบัตรเอทีเอ็มอันนี้คุณสามารถกดเงินจากตู้ได้ทุกธนาคารเลยครับ จริงๆผมว่าการกดเงินที่ไม่ใช้บัตรเนี่ยบางครั้งมันก็สะดวกนะแต่ผมไม่ชอบตรงที่ว่าต้องกดที่ตู้ธนาคารเดียวกัน ผมก็เลยตัดใจไม่สมัครบัญชีเงินฝากแบบนี้เพราะว่ามันต้องไปเดินตามหาตู้เนี่ยแหละ

2020.11.22 10:38

Milly_ly

ถอนเงินที่ตู้ ATM ของธนาคารอื่นก็ได้ค่ะ แต่ว่าจะเสียค่าธรรมเนียมมากกว่าการถอนเงินจากตู้ atm ของไทยพาณิชย์เองค่ะเพราะว่าถอนเงินจากตู้ atm ของไทยพาณิชย์ที่ต่างจังหวัดก็เสียค่าธรรมเนียมด้วยนะคะ แต่ว่าถ้าหาตู้ ATM ของไทยพาณิชย์ไม่ได้ก็คงจะจำเป็นจะต้องถอนกับตู้ของธนาคารอื่นไปก่อนค่าธรรมเนียมก็จะเสียอยู่ไม่เกิน 30 บาทค่ะ

2020.12.28 15:47

นารินนท์

ดังนั้น อยากแนะนำเลยครับถ้าอยากกดเงินจากตู้เอทีเอ็ม ให้เราไปถึงหน้าตู้ก่อนครับ จะได้รู้ครับว่ามีตู้ที่เราต้องการไหม หรือว่ามันเสียไหม แล้วค่อยทำคำร้องในแอพฯว่าอยากกดเงินสดโดยไม่ใช้บัตรครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาทำคำร้องบ่อยๆครับ แต่ผมชอบนะครับ คนอื่นก็สามารถไปกดได้ด้วยเพียงแค่เราให้รหัสกดกับเขาไปครับสะดวกดี

2021.02.19 10:33

พีระยุทธ

ผมเคยเจอเลยครับ ตู้ที่เคยใช้งานปกติ เราก็คิดว่ายังใช้งานได้เหมือนเดิม เลยกดขอหมายเลขกดเงินโดยไม่ใช้บัตร มาก่อนเลยครับ มาถึงที่หน้าตู้ ATM ปรากฏว่าใช้งานไม่ได้ซะงั้นครับ ผลสุดท้ายก็ต้องวิ่งรถไปไกลกว่าเดิมเลยครับ แถมไปถึงหมดเวลา ผลสุดท้ายก็ต้องสมัครใช้บริการใหม่อีกรอบ จำเลยครับ ตั้งแต่วันนั้น ไปกดหน้าตู้เลยดีกว่า

2021.09.25 3:53

เบลล่า

เพื่อความมั่นใจ เบลล่า คิดว่า น่าจะไปกดเงินที่ตู้ของธนาคารที่เรามีบัญชีดีกว่าคะ ตู้ ATM ของธนาคารไทยพานิชย์ ก็เยอะไปคะ ไม่ต้องกลัวว่าจะหาที่กดไม่ได้หลอกคะ แต่ถ้าไปกดเงินที่ตู้ ATM ช่วงนี้ เบลล่า ขอแนะนำคำว่าให้พกเจลแอลกอฮอ ไปด้วย ก็น่าจะกีกว่านะคะ เพราะเราไม่รู้ว่าใครบ้างที่ใช้บริการตู้นั้นแล้วใครเป็นโควิดบ้างเราก็ไม่รู้ ป้องกันตัวเองนะคะ

2021.10.16 14:50

บดินทร์

แบบนี้เวลาที่เราต้องไปต่างจังหวัดแล้วเราต้องการเงินสดออกมาใช้ก็ต้องวิ่งหาตู้ ของ SCB เหนื่อยเลยนะครับ เขาน่าจะยกเว้นเรื่องของการกดเงินที่ตู้แบบไม่ใช้บัตรนะ ยกเลิกให้หมดเลย ทุกธนาคารเป็นเหมือนกันหมดเลย จะต้องวิ่งหาตู้ของตัวเองเพื่อจะใช้งาน มันไม่สะดวกเลยนะที่จะทำแบบนั้น มันน่าจะมีอะไรที่ทำให้ง่าบกว่านี้นะ

2022.01.17 12:55

ธนาวุธ

ไม่น่าจะหายากขนาดนั้นนะ สำหรับเจ้าตู้ ATM ของ ไทยพานิชย์ คิดว่าน่าจะหาง่ายๆครับ ถ้าเราไม่รู้ว่าตู้ATM อยู่ที่ไหนบ้างตอนนี้ก็สามารถหาได้ง่ายแล้วครับ ค้นในกูเกิลเมพ เลยครับ เดียวมันก็ขึ้นแผนที่มาให้เราเองมามีตู้อยู่ที่ไหนบ้าง ส่วนตัวชอบนะที่ไม่พกเงินไปมากๆเวลาที่เดินทางไปต่างจังหวัด กลัวว่าจะหายนะครับ

2022.02.13 8:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB เมื่อฝากเงินกับบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยที่สูงโดยจำนวนเงินฝากที่ไม่เกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 1.5% ต่อปี และส่วนเงินฝากในบัญชีเกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 0.5% ต่อปี เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น สามารถถอนและโอนเงินผ่านตู้โดยใช้แอพใช้ ชื่อแอพคือ SCB EASY APP

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ ไปยังบัญชีอื่นต้องทำยังไงครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB มีอัตราค่ารักษาบัญชียังไง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB ฝากเงินข้ามเขตเสียค่าธรรมเนียมด้วยครับ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี