ออมเงินยังไงให้เจ๋ง

ผมเป็นครูสอนพละครับไม่ค่อยได้แตะเรื่องเงินๆ ทองๆ เลยให้ภรรยาสุดที่รักดูแลคนเดียว อิอิ น่ารักใช่มั้ยแต่ผมก็อยากมีความรู้รอบตัวไว้บ้างเลยอยากให้เพื่อนๆ แบ่งปันประสบการณ์ออมเงินให้ฟังหน่อยเผื่อได้ไอเดียอะไรเจ๋งๆจะได้เอาไปใช้บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Mervin

ถ่ายรูปขายทางอินเตอร์เน็ตครับเช่นshutterstock, pixta แต่ถ้ามีเงินหน่อยผมแนะนำให้ลงทุนซื้อกล้องดีๆ สักตัวฝึกเรียนรู้การใช้กล้องเบื้องต้นเช่นการตั้งค่ารูรับแสงสปีดชัตเตอร์ ค่า ISOบทความนี้ดีครับแป่ะให้ https://www.photoschoolthailand.com/%E0%B8%9E%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%90%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E/

2019.08.01 18:0

Krarayoon

แนะนำเขียนบล็อคเล่าเรื่องจากรูปค่ะทำจากบ้านได้ว่างจากงานประจำเมื่อไหร่ก็ทำได้เลยค่ะ หรือลองรับงานถ่ายรูปพี่น้องๆ เริ่มจากงานเล็กก็ได้ค่ะ ฝึกมือไปก่อน แต่ทีสำคัญควรจะใช้โปรแกรมแต่งภาพเป็นนะคะเช่น snapseed, light groom และ photoshopว่างๆ ก็ฝึกไว้ค่ะ ไม่เสียหาย

2019.08.01 18:0

เชาวน์

ส่วนตัวผมการออมเป็นอะไรที่ดู้หมือนทำยากครับ ผมพยายามมาหลายรอบแล้วครับ แต่จบลงที่ด้วยความล้มเหลวครับ แต่ผมไม่ท้อนะครับ หาวิธีใหม่ๆครับ สำหรับการออม ตอนนี้ผมลองๆเปิดบัญชีไว้ครับแล้วให้ธนาคารโอนเงินเข้าบัญชีโดยหักจากบัญชีเงินเดือนผมทุกเดือนครับ ผมว่า มันดีนะครับ แต่กลัวใจตัวเองครับว่าจะทำได้นานแค่ไหน ครับ

2020.03.24 2:46

Phoebe

การออมเงินจริงๆหรือวิธีแปลกๆมีหลากหลายค่ะอย่างเช่นบางคนเลือกที่จะเก็บเงินโดยการเก็บแต่แบงค์ 50 หรือแบงค์ 20 หรือเก็บเหรียญ 10 เท่านั้นแต่วิธีการนี้ส่วนมากก็มักจะได้ผลนะคะเพราะเป็นการออมเงินที่ทำให้เราสนุกไปด้วยอย่างเช่นมีแบงค์ 50 ไม่ได้เลยจะต้องเก็บใส่กระปุกทันที แล้วเห็นแบงค์ 50 มีค่ามากที่สุดเป็นการสร้างความท้าทายและความตื่นเต้นให้กับตัวเราเองค่ะดิฉันว่าวิธีนี้ก็เจ๋งอยู่เหมือนกันนะคะ

2020.04.30 9:22

Micheal Benson

เพื่อแนะนำตัวเองอย่างถูกต้องฉันชื่อมิสเตอร์ไมเคิลเบนสันเป็นผู้ให้กู้ส่วนตัวฉันให้เงินกู้ขั้นต่ำ 5,000 ยูโรหรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น ๆ สำหรับเงินกู้จำนวนใด ๆ ในอัตราดอกเบี้ย 3% นี่คือโอกาสทางการเงินสำหรับคุณ ประตูรับเงินกู้ 2021 ของคุณอย่างรวดเร็ว มีผู้คนมากมายที่มองหาโอกาสทางการเงินหรือความช่วยเหลือจากทั่วทุกมุมและใน places และพวกเขายังหาไม่ได้ แต่นี่คือ โอกาสทางการเงินอยู่ใกล้แค่เอื้อมดังนั้นคุณจึงไม่ควรพลาดโอกาสนี้ บริการนี้จัดทำขึ้นสำหรับบุคคล บริษัท นักธุรกิจและสตรีและมีจำนวนเท่าใดก็ได้ที่คุณต้องการสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อเราทางอีเมล:MICHEALBENSONLOANAGENCY@GMAIL.COM, ติดต่อ@Michealbensonagency.com แบบฟอร์มการขอสินเชื่อและส่งคืนเยี่ยมชมเว็บไซต์ของเรา: https://michealbensonagency.com/,Whatsapp: +593962046134 ชื่อเต็ม ................. เบอร์โทรส่วนตัว ................ ประเทศ .................. ที่อยู่ ................ สถานะ ............... ปี .............. คุณเคยสมัครมาก่อนหรือไม่ ............. สถานะ .............. จำนวนเงินกู้ที่ต้องการ .................. ระยะเวลากู้ ................ อาชีพ................. รายได้ต่อเดือน ..................... ในการรับรู้รายละเอียดเหล่านี้เราจะส่งข้อตกลงของเราพร้อมกำหนดเวลาการชำระคืนและหากคุณยอมรับข้อกำหนดและเงื่อนไขคุณจะได้รับเงินกู้ของคุณเมื่อได้รับการอนุมัติแล้วทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความรุนแรงความเร่งด่วนและความมั่นใจที่เรามีให้กับคุณ ฉันกำลังรอการตอบกลับอย่างรวดเร็วของคุณ ขอแสดงความนับถือ Micheal Benson

2020.11.26 15:16

Micheal Benson

เพื่อแนะนำตัวเองอย่างถูกต้องฉันชื่อมิสเตอร์ไมเคิลเบนสันเป็นผู้ให้กู้ส่วนตัวฉันให้เงินกู้ขั้นต่ำ 5,000 ยูโรหรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น ๆ สำหรับเงินกู้จำนวนใด ๆ ในอัตราดอกเบี้ย 3% นี่คือโอกาสทางการเงินสำหรับคุณ ประตูรับเงินกู้ 2021 ของคุณอย่างรวดเร็ว มีผู้คนมากมายที่มองหาโอกาสทางการเงินหรือความช่วยเหลือจากทั่วทุกมุมและใน places และพวกเขายังหาไม่ได้ แต่นี่คือ โอกาสทางการเงินอยู่ใกล้แค่เอื้อมดังนั้นคุณจึงไม่ควรพลาดโอกาสนี้ บริการนี้จัดทำขึ้นสำหรับบุคคล บริษัท นักธุรกิจและสตรีและมีจำนวนเท่าใดก็ได้ที่คุณต้องการสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อเราทางอีเมล:MICHEALBENSONLOANAGENCY@GMAIL.COM, ติดต่อ@Michealbensonagency.com แบบฟอร์มการขอสินเชื่อและส่งคืนเยี่ยมชมเว็บไซต์ของเรา: https://michealbensonagency.com/,Whatsapp: +593962046134 ชื่อเต็ม ................. เบอร์โทรส่วนตัว ................ ประเทศ .................. ที่อยู่ ................ สถานะ ............... ปี .............. คุณเคยสมัครมาก่อนหรือไม่ ............. สถานะ .............. จำนวนเงินกู้ที่ต้องการ .................. ระยะเวลากู้ ................ อาชีพ................. รายได้ต่อเดือน ..................... ในการรับรู้รายละเอียดเหล่านี้เราจะส่งข้อตกลงของเราพร้อมกำหนดเวลาการชำระคืนและหากคุณยอมรับข้อกำหนดและเงื่อนไขคุณจะได้รับเงินกู้ของคุณเมื่อได้รับการอนุมัติแล้วทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความรุนแรงความเร่งด่วนและความมั่นใจที่เรามีให้กับคุณ ฉันกำลังรอการตอบกลับอย่างรวดเร็วของคุณ ขอแสดงความนับถือ Micheal Benson

2020.11.26 15:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ดอกเบี้ยที่จะได้รับจะได้รับเมื่อไหร่ค่ะ

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์นี้ได้รับอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

กรณีฝากเงินเป็นเช็คมีเงื่อนไขยังไงคะ

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ