Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขเงินฝากขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินคือเท่าไหร่คะ?

เคยไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แล้วมีเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำ บางที่ก็ 500 บาท บางที่ก็ 1,000 บาท ก็ของแต่ละธนาคาร แต่ละบัญชีก็จะต่างกันไป ทีนี้ก็เลยอยากจะรู้ว่า ถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินเงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำของบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกตัวนี้คือเท่าไหร่คะ? หรือว่าก็เหมือนกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปที่อยู่ที่ 500 บาทต่อบัญชี?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Izzy

ใช่ครับ ส่วนใหญ่เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำจะอยู่ที่ 500 บาทบางที่ก็อาจจะอยู่ที่ 1,000 บาทก็แล้วแต่เงื่อนไขในการเปิดบัญชีของแต่ละตัวไป แต่ว่าสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินเงื่อนไขในการเปิดบัญชีเงินฝากขั้นต่ำก็คือ 1 บาทขึ้นไปครับ แค่มีเงิน 1 บาทพร้อมกับบัตรประจำตัวประชาชน, สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนและสำเนาทะเบียนบ้านก็สามารถมาเปิดบัญชีที่ธนาคารออมสินได้แล้วนะครับ

2020.08.04 21:20

kookai

หูย...ดีจังเลยอ่ะ ฝากขั้นต่ำหนึ่งบาทก็ได้ แถมยังไม่ต้องเสียดอกเบี้ยเงินฝากอีก ดูๆไปแล้วบัญชีออมทรัพย์เผื่อเรียกก็เหมือนจะดูน่าสนใจมากเลยสำหรับเรา แต่อยากรู้ว่าบัญชีนี้มีข้อเสียอะไรบ้างไหมคะ เผื่อเราจะได้พิจารณาเป็นทางเลือกในการตัดสินใจ มีเพื่อนๆคนไหนเคยใช้บัญชีนี้เเล้วเจอข้อเสียอะไรบ้างไหม มาแชร์ให้ฟังหน่อยนะคะ

2020.11.23 2:0

Deejai

เป็นบัญชีสำหรับธุรกิจที่มีเงินฝากขั้นต่ำน้อยมากเลยนะคะน่าจะเหมาะกับคนที่ไม่ได้มีธุรกิจใหญ่ๆอาจจะเป็นแค่ธุรกิจร้านค้าเล็กๆหรือธุรกิจขายของออนไลน์เล็กๆ เพราะว่าเคยไปเป็นกับเพื่อนคนหนึ่งเขาชวนไปเปิดบัญชีที่ธนาคารกรุงเทพค่ะ เขามีธุรกิจใหญ่อยู่นะคะแต่เขาไม่อยากไปคนเดียวก็เห็นว่าบัญชีสำหรับธุรกิจของธนาคารกรุงเทพเงินฝากขั้นต่ำค่อนข้างสูงมากเลย

2020.12.28 16:21

กุญชรมณี

บัญชีนี้ไม่ได้เป็นสำหรับธุรกิจอย่างเดียวเท่านั้นนะคะ บุคคลทั่วไปสามารถเปิดบัญชได้ด้วยคะ ถ้าดูเรื่องข้อมมูลบัญชีนี้ สามารถเปิดได้ตั้งแต่อายุ7ขวบขึ้นไปคะ นี้แสดงว่าบัญชีแบบนี้ทุกคนสามารถเข้าถึงได้คะ แล้วเรื่องฝากตอนเปิดบัญชี เราเคยเปิดมาหลายที่แล้วเราก็จะเปิดไม่เกิน 500 บาทเหมือนกันคะ ไม่ต้องไปกังวลคะยังไงเราก็ฝากเพิ่มได้อีกคะ

2021.02.20 5:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินก็มีระยะเวลารับฝากหรือเปล่า?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้สมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารไทยพาณิชย์ไปค้ำประกันเงินกู้ได้ไหม?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินคำนวณดอกเบี้ยให้เรายังไง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินจะเบิกเงินเกินบัญชีได้ไหม?

All (ธนาคาร)

อยากเปิดบัญชีที่ใช้เป็นบัญชีคู่โอนกับบัญชีเงินฝากกระแสรายวัน?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี