Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินไปจ่ายพวกค่าบิลสาธารณูปโภคได้ไหม?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แล้วก็ให้ทางธนาคารเนี่ย หักไปจ่ายพวกค่าสาธารณูปโภคอัตโนมัติทุกเดือนเลย อย่างพวกบิลค่าน้ำ บิลค่าไฟ อะไรแบบนี้ แต่ตัวบัญชีที่สนใจอยู่ตอนนี้ ก็คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสิน คิดว่าถ้าเป็นบัญชีของธนาคารออมสินน่าจะไว้ใจได้อยู่ ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินตัวนี้ จะใช้บริการหักเงินจ่ายค่าสาธารณูปโภคได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nawin

ใช่ค่ะ ธนาคารออมสินก็มีประวัติยาวนานแล้วก็ได้รับความไว้วางใจ ในการใช้บริการของตัวบัญชีก็มั่นใจได้ค่ะ และสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสิน เราก็สามารถใช้บริการหักเงินเพื่อชำระค่าสาธารณูปโภคได้นะคะ อย่างเช่นให้ทางธนาคารก็หักจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ เลยนี้ทำได้ค่ะ และก็ไม่ใช่แค่นั้น ยังสามารถใช้ชำระสินค้า แล้วก็ใช้จ่ายทั่วไปได้ด้วยนะคะ

2020.08.10 21:20

kkk_44

แล้วเงินฝากเผื่อเรียกเนี่ยจุดเด่นของเขาเป็นบัญชีเงินฝากยังไงหรอคะ เหมาะกับคนแบบไหน เป็นบัญชีเกี่ยวกับอะไร?? ไม่เคยได้ยินชื่อนี้มาก่อนเลยค่ะ ปกติเวลาที่จะไปเปิดบัญชีก็จะเคยได้ยินแต่ว่าบัญชีออมทรัพย์กับบัญชีฝากประจำ หรือบัญชีกระแสรายวัน แล้วบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกเนี่ย อยู่ในข่ายของบัญชีประเภทไหนหรอคะ เป็นออมทรัพย์หรือฝากประจำหรือกระแสรายวัน ??

2020.11.24 4:5

Ko..Ko

งั้นผมก็เข้าใจถูกเลยครับมันคล้ายกับบัญชีออมทรัพย์ธรรมดามากๆเลยแต่ที่เขาบอกว่าบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกเนี่ยมันช่วยให้เราเอาเงินได้ดียิ่งขึ้นคุณยังไม่เข้าใจว่ามันจะช่วยได้ยังไงในเมื่อเขาไม่จำกัดการถอนเงินสามารถถอนเงินได้อิสระแม้แต่จะจ่ายค่านู่นค่านี่ผ่านบัญชีนี้ก็ยังสามารถทำได้ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันครับ

2020.12.29 14:23

อิศราภรณ์

มันไมได้คล้ายบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารทั่วไปหลอกคะ แต่ที่จริงแล้วมันคือบัญชีตัวเดียวกันเลยคะ เพียงแต่ ธนาคารออมสินเขาใช้ชื่อนี้มานานแล้วคะ แล้วก็ไม่คิดจะเปลี่ยนชื่อบัญชีด้วยคะ คิดว่าสร้างความแตกต่างมากกว่าคะ บัญชีแบบนี้ น่าสนใจนะคะ สำหรับใครที่ต้องการประหยัดเรื่องภาษีเงินฝาก เพราะถ้าเป็นบุคคลธรรมดาบัญชีนี้เขายกเว้นให้ด้วยนะคะ

2021.02.20 5:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินก็มีระยะเวลารับฝากหรือเปล่า?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้สมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารไทยพาณิชย์ไปค้ำประกันเงินกู้ได้ไหม?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินคำนวณดอกเบี้ยให้เรายังไง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินจะเบิกเงินเกินบัญชีได้ไหม?

All (ธนาคาร)

อยากเปิดบัญชีที่ใช้เป็นบัญชีคู่โอนกับบัญชีเงินฝากกระแสรายวัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

All (อี วอลเล็ต)

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี