Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินก็มีระยะเวลารับฝากหรือเปล่า?

คือเคยเจออยู่หนนึง ตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ แล้วเพิ่งจะมารู้ว่าก็มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ประเภทที่กำหนดระยะเวลารับฝากด้วย ก็เลยอยากจะรู้ว่า ถ้าเราจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินเนี่ย บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกตัวนี้ ก็มีระยะเวลารับฝากหรือเปล่า? ก็คือแบบถ้าถึงกำหนดแล้วหมดอายุต้องไปต่ออายุบัญชีอะไรแบบนี้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Margaret

นึกว่าจะมีผมที่สงสัยคนเดียว ก็มีจริงๆนะครับ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์บางประเภทที่มีกำหนดระยะเวลารับฝาก ที่พอถึงกำหนดปุ๊บ บัญชีก็จะหมดอายุ แล้วเราก็ต้องไปต่อบัญชีใหม่ แบบนั้นก็มี แต่สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินเนี่ย ผมไปดูมาแล้ว เขาบอกว่าไม่มีกำหนดระยะเวลารับฝากครับ ก็คือบัญชีนี้จะไม่มีวันหมดอายุนั่นเองครับ

2020.08.14 21:20

boonchuu

อ้าวแล้วบัญชีเผื่อเรียกแบบชนิดอื่นๆล่ะครับ อย่างเช่น บัญชีเผื่อเรียกพิเศษ3 บัญชีเผื่อเรียกพิเศษ4 บัญชีเผื่อเรียกพิเศษ7 ตามที่ผมเข้าใจคือเค้าให้เราฝากเงินในระยะสั้นๆใช่ไหมครับ แล้วถ้าเกินระยะไปบัญชีนั้นจะมีวันหยุดอายุไหม ?? หรือสามารถฝากได้แบบยาวๆได้เลย ผมสงสัยมานานแล้วครับ ถ้าเพื่อนๆเคยใช้ช่วยมาบอกผมทีนะครับ

2020.11.24 4:9

Vee..Vee..

รู้สึกว่าถ้าเป็นเงินฝากเผื่อเรียกแบบพิเศษจะสามารถฝากเงินในระยะยาวได้นะคะเพราะเท่าที่อ่านมาเขาบอกว่าเป็นบัญชีเงินฝากสำหรับการออมเพื่ออนาคตหรือสร้างหลักการให้อนาคตถ้าโฆษณาหรือพูดมาแบบนี้ก็น่าจะเป็นบัญชีเงินฝากที่ใช้ได้นานๆนะแต่ที่เข้าไปอ่านก็คือเป็นบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกพิเศษ 4 ที่เขาบอกเงื่อนไขมาแบบนี้

2020.12.29 14:32

พัฒนแสง

บัญชีเผื่อเรียกแบบที่เป็นแบบธรรมดา ใช้งานเหมือนออมทรัพย์ ทั่วๆไปครับ ไม่ได้กำหนดระยะเวลาในสมุดบัญชีครับ แต่ ถ้าบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวในเวลา1ปีก็เหมือนกับทั่วไปที่หลายธนาคารเขาทำกันครับ ส่วนถ้าเป็นแบบบัญชีพิเศษ อันนี้เขากำหนดครับว่าเราจะต้องฝากเงินกี่เดือนครับ ถึงสามารถทำการเบิกถอนได้ครับ มีให้เลือก เริ่มที่4เดือนครับ

2021.02.20 6:41

Korn71

ดูจากชื่อบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินแล้ว เป็นบัญชีเงินฝากธรรมดานะครับ คงไม่มีเงื่อนไขการฝากเงินแบบพิเศษอะไรหรอก บัญชีเงินฝากแบบที่มีระยะเวลารับฝากผมยังไม่เคยใช้เลย ไม่รู้ว่าบัญชีประเภทนั้นเหมาะกับคนกลุ่มไหนเป็นพิเศษนะครับ หรือว่าจะได้สิทธิประโยชน์อะไรที่ดีกว่าบัญชีเงินฝากแบบธรรมดาหรือเปล่า

2021.07.17 16:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้สมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารไทยพาณิชย์ไปค้ำประกันเงินกู้ได้ไหม?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินคำนวณดอกเบี้ยให้เรายังไง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินจะเบิกเงินเกินบัญชีได้ไหม?

All (ธนาคาร)

อยากเปิดบัญชีที่ใช้เป็นบัญชีคู่โอนกับบัญชีเงินฝากกระแสรายวัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี