Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะใช้บริการ Saving Account gsb ต้องใช้ได้แค่กับสาขาในเมืองใหญ่ไหม? หรือว่าเฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วย?

ไปดูมาค่ะว่ามีที่ธนาคารออมสินมีบริการบัญชี Saving account gsb ซึ่งเป็นการโอนเงินข้ามประเทศใช่ไหมคะ ทีนี้ก็เลยอยากรู้ว่า ถ้าเราจะเปิดบัญชี Saving account gsb อยากจะใช้บริการตัวนี้ เราเปิดบัญชีไว้กับสาขานึงของธนาคารออมสินอยากรู้ว่าตอนที่เราจะโอนเข้ามาเนี่ย เราจะต้องโอนเข้าบัญชี ได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม? หรือว่าเฉพาะสาขาในเมืองใหญ่ๆเท่านั้นค่ะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Devon

Saving account gsb เป็นบัญชีสำหรับการโอนเงินจากต่างประเทศ เพื่อเข้าบัญชีผู้รับเงินซึ่ง เป็นบัญชีของเราที่เปิดไว้กับสาขาของธนาคารออมสินค่ะ ซึ่งเราสามารถโอนเงินจากต่างประเทศ เข้าบัญชีนี้ ได้ทุกสาขาของธนาคารออมสินในประเทศไทยค่เ ไม่ได้จำกัดว่า จะต้องโอนเงินเข้าได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีนี้ด้วยนะคะ ไม่ว่าจะอยู่จังหวัดไหนถ้ามีสาขาของธนาคารออมสินก็ทำได้ค่ะ

2020.08.16 21:20

rava2425

ดีเลยครับถ้าธนาคารออมสินมีบริการโอนเงินต่างประเทศเข้าด้วย ผมอยากรู้ว่าถ้าลูกค้าผมโอนเงินมาจากต่างประเทศตรงนี้มีค่าธรรมเนียมยังไงหรอครับ? พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยตรงนี้จะมีค่าธรรมเนียมไหมครับ? เพราะว่าผมเพิ่งเริ่มขายของออนไลน์ในเว็บต่างประเทศก็เลยอยากสอบถามข้อมูลไว้ล่วงหน้าก่อนครับ เผื่อว่ามีลูกค้าสนใจสั่งซื้อสินค้าของผม

2020.11.24 4:40

MoMoMo_

คิดว่าบัญชี Saving account gsb น่าจะถูกใจร้านค้าออนไลน์ต่างๆนะคะเพราะว่าเดี๋ยวนี้หลายคนก็หันมาขายของออนไลน์กันเยอะแล้วก็ทำตลาดกว้างขวางสามารถขายของให้กับลูกค้าต่างชาติได้ด้วยแต่การรับเงินจากลูกค้าต่างชาติก็เป็นปัญหาหนึ่งที่ต้องเจอกันอยู่ไม่แน่บัญชีนี้อาจจะทำให้ทุกอย่างง่ายขึ้น พอดีว่าเป็นแม่ค้าออนไลน์คนนึงเหมือนกันค่ะ

2020.12.29 14:37

พัฒนแสง

เป็นเหมือนบัญชี ทั่วไปของออมสินนะครับ ที่สารถใช้งานได้ทุกสาขาครับ แต่ส่วนใหญ่แล้วบัญชีแบบนี้คนที่ใช้งานจะใช้งานผ่านแอพของ ธนาคารออมสินครับ ไม่ค่อยนิยมไปใช้งานที่ธนาคารครับ บัญชีนี้เหมาะกับคนที่ไม่ต้องการทำธุรกรรมทางการเงินที่สาขาธนาคารครับ แถมยังสะดวกเวลาจะโอนเงินหรือว่ารับเงินจากบัญชีอื่นๆครับ สามารถทำได้ด้วยตัวเองครับ

2021.02.20 6:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บริการ Saving account gsb รับเฉพาะเงินค่าเข้าไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

เงินสกุลดอลลาร์สามารถโอนเข้ามายังบัญชีที่เราเปิดกับธนาคารออมสินได้ไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

การโอนเงินระหว่างประเทศ

อยากจะใช้บริการ Saving Account gsb โอนเงินมาจากต่างประเทศสกุลเงินไหนก็ได้ใช่ไหมครับ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าจะโอนเงินจากต่างประเทศเข้าบัญชีของเราที่เปิดกับธนาคารออมสิน ต้องโอนเข้าเป็นเงินบาทไหม?

Saving Account gsb เป็นบัญชีอะไรของธนาคารออมสินหรอคะ?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี