Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะใช้บริการ Saving Account gsb โอนเงินมาจากต่างประเทศสกุลเงินไหนก็ได้ใช่ไหมครับ?

เห็นว่าทางธนาคารออมสินก็มีบริการโอนเงินจากต่างประเทศ ที่เราสามารถจะโอนเงินเข้ามายังบัญชีที่เราเปิดไว้กับสาขาของธนาคารออมสินได้ แล้วก็ใช้ได้ทุกสาขาด้วย แต่ว่าต้องเป็นธนาคารที่ให้บริการโอนเงินระหว่างประเทศใช่ไหมครับ นี่แสดงว่าถ้าผมอยากจะโอนเงินจากต่างประเทศเข้ามาในบัญชีที่เปิดไว้กับธนาคารออมสินเนี่ย ผมจะโอนเงินมาเป็นสกุลเงินไหนก็ได้ใช่ไหมครับ? อันนี้ผมเข้าใจถูกไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cornelia

ถูกอยู่ครึ่งนึงค่ะ ก็คือเราสามารถใช้บริการ Saving account gsb เพื่อทำการโอนเงินจากต่างประเทศเข้ามายังบัญชีที่เราเปิดไว้กับธนาคารออมสินได้ทุกสาขา และก็ต้องเป็นธนาคารที่ให้บริการโอนเงินระหว่างประเทศด้วย แต่ทีนี้ไม่ใช่ทุกสกุลเงินนะคะ ที่ทางธนาคารออมสินรับ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า จะมีแค่ 10 สกุลเงินเท่านั้นที่ทางธนาคารออมสิน อนุญาตให้โอนเงินเข้ามาที่บัญชีสาขาของธนาคารออมสินค่ะ

2020.08.18 21:20

weawwaww

ถ้าแปลงเงินเป็นสกุลไทยแล้วให้โอนมาให้ที่บัญชีเราที่ออมสินเราก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมที่จะแปลงเป็นเงินบาทใช่ไหมคะ ? แต่เราต้องเสียค่าบริการอื่นๆเกี่ยวกับเรื่องอะไรเพิ่มเติมอีกไหม?? พอดีแม่เราจะส่งเงินมาให้ที่เมืองไทยค่ะ แต่เราต้องการที่จะได้รับแบบเต็มๆไม่ต้องเสียค่าอะไรเลยเราควรทำวิธีไหนดีหรอคะ? ให้โอนเข้ามาผ่านแอปต้องเสียค่าบริการไหม ??

2020.11.24 4:48

Hula-Hula

ถ้าใครที่ไม่ได้รับโอนเงินจากต่างประเทศที่เป็นเงินสกุลเงินอื่นบ่อยๆก็ไม่จำเป็นที่จะต้องไปเปิดบัญชีนี้ใช่ไหมครับที่จริงแล้วบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปก็สามารถรับโอนเงินจากต่างประเทศได้เหมือนกันผมก็เลยอยากจะรู้ว่าแล้วบัญชี Saving account ของธนาคารออมสินบัญชีนี้แตกต่างอย่างไรครับแตกต่างในเรื่องของค่าธรรมเนียมรึเปล่า?

2020.12.29 14:41

สีนาท

ปกติแล้วธนาคารที่เป็นต้นทางเข้าจะมีเอกสารให้เรากรอกคะว่าเราต้องการที่จะโอนเงินเป็นสกุลเงินบาทหรือว่า สกุลเงินต่างประเทศคะ คนที่จะโอนเงินเข้ามาสามารถกำหนดได้คะ แล้วทางธนาคารออมสินก็ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นสกุลเงินบาทได้โดยอัตโนมัติคะ ต้องยึดตามความต้องการของทางธนาคารต้นทางเท่านั้นคะ ไม่สามารถทำได้เปลี่ยนเองคะ

2021.02.20 6:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บริการ Saving account gsb รับเฉพาะเงินค่าเข้าไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

เงินสกุลดอลลาร์สามารถโอนเข้ามายังบัญชีที่เราเปิดกับธนาคารออมสินได้ไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าจะโอนเงินจากต่างประเทศเข้าบัญชีของเราที่เปิดกับธนาคารออมสิน ต้องโอนเข้าเป็นเงินบาทไหม?

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะใช้บริการ Saving Account gsb ต้องใช้ได้แค่กับสาขาในเมืองใหญ่ไหม? หรือว่าเฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วย?

Saving Account gsb เป็นบัญชีอะไรของธนาคารออมสินหรอคะ?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี