Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินสกุลดอลลาร์สามารถโอนเข้ามายังบัญชีที่เราเปิดกับธนาคารออมสินได้ไหม?

พอดีไปเห็นว่าธนาคารออมสินก็มีบริการ Saving account gsb ซึ่งเป็นบริการที่เราสามารถโอนเงินจากต่างประเทศ เข้ามายังบัญชีที่เราเปิดไว้กับธนาคารออมสิน แล้วก็ยังโอนเงินมาเป็นสกุลเงินเดิมได้อยู่ ไม่จำเป็นต้องแปลงค่าเป็นเงินบาท แต่ที่นี่ไปดูข้อมูลก็เห็นว่าไม่ใช่ทุกสกุลเงินที่สามารถโอนเข้ามาได้ ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเป็นสกุลเงินดอลลาร์สามารถโอนเข้ามาได้ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Atitaya

ใช่ค่ะ เพราะว่าตอนนี้มีเพียงแค่ 10 สกุลเงินเท่านั้น ที่ทางธนาคารออมสินอนุญาตให้โอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้ามายังบัญชีที่เปิดไว้กับสาขาของธนาคารออมสินได้ แต่ว่าถ้าในตระกูลเงินดอลลาร์ รู้สึกว่าจะไม่ใช่ทุกสกุลดอลลาร์นะคะ เงินสกุลดอลลาร์ที่สามารถโอนเข้ามาได้ มีแค่ดอลลาร์สหรัฐอเมริกา USD ดอลลาร์ออสเตรเลีย AUD และ ดอลลาร์สิงคโปร์ SGD เท่านั้นค่ะ

2020.08.19 21:20

Salika.S

เดี๋ยวนี้ธนาคารไหนไหนก็สามารถที่จะโอนได้ทุกสกุลเงินไม่ใช่หรอ ยิ่งสกุลเงินใหญ่ๆอย่างดอลลาร์ก็ต้องน่าจะมีนะคะ จริงๆสิ่งที่คุณควรที่จะกังวลน่าจะต้องเป็นค่าธรรมเนียมมากกว่า ว่าเขาคิดยังไง ?? ธนาคารออมสินเราไม่รู้นะ อยู่ต่างจังหวัดด้วยเขาจะคิดค่าธรรมเนียมเพิ่มหรือเปล่า ยังไงคุณลองสอบถามธนาคารดูดีกว่าหรือไม่ก็รอความคิดเห็นของคนอื่นมาตอบก่อนก็ได้

2020.11.25 11:36

Hula-Hula

ผมว่าเงินสกุลดอลลาร์เนี่ยเป็นเงินที่ใช้กันอย่างกว้างขวางมากที่สุดเลยนะครับค่าเงินสกุลดอลลาร์โอนเข้ามาไม่ได้ผมว่าเงินสกุลอื่นก็หมดสิทธิ์เงินดอลลาร์น่าจะเป็นสกุลเงินแรกที่สามารถโอนเข้าบัญชีได้ ขนาดผมใช้บัญชีออมทรัพย์ธรรมดายังรับเงินโอนจากต่างประเทศที่เป็นสกุลดอลลาร์ได้เลยครับแต่ก็ไม่ได้บ่อยนะที่เพื่อนที่ต่างประเทศจะโอนเงินมาให้

2020.12.29 14:42

ไพรสาร

สกุลเงินที่คุณสงสัยเป็นสกุลเงินที่ได้รับการยอมรับครับ ไม่ต้องกลัวครับว่าทางธนาคารบ้านเราจะไม่รับสกุลเงินนี้ครับ เอาง่ายๆเลยครับ อย่างสกุลเงินที่อยู่ใกล้ๆบ้านเรา ทางธนาคารก็ไม่รับฝากนะครับ ต้องทำการแลกเป็นเงินดอลล่าก่อนครับ ถึงจะสามารถนำฝากเข้ามาในบ้านเราได้ครับ เห็นไหมครับว่าดอลล่าเป็นสกุลเงินหลักเลยนะครับ

2021.02.20 6:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บริการ Saving account gsb รับเฉพาะเงินค่าเข้าไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

การโอนเงินระหว่างประเทศ

อยากจะใช้บริการ Saving Account gsb โอนเงินมาจากต่างประเทศสกุลเงินไหนก็ได้ใช่ไหมครับ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าจะโอนเงินจากต่างประเทศเข้าบัญชีของเราที่เปิดกับธนาคารออมสิน ต้องโอนเข้าเป็นเงินบาทไหม?

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะใช้บริการ Saving Account gsb ต้องใช้ได้แค่กับสาขาในเมืองใหญ่ไหม? หรือว่าเฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วย?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

Saving Account gsb เป็นบัญชีอะไรของธนาคารออมสินหรอคะ?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี