Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สกุลเงินของทางเอเชียที่สามารถใช้บริการ Saving account gsb ได้มีสกุลเงินอะไรบ้าง?

คือพอดีว่าผมมี บัญชีธนาคารที่เปิดไว้กับธนาคารต่างประเทศอยู่ ทีนี้อยากจะโอนเงินเข้ามาไว้ที่บัญชีที่เปิดในประเทศไทย ว่าจะโอนเข้าไปบัญชีของธนาคารออมสินตัว Saving account gsb ครับ แต่ทีนี้ว่า สกุลเงินที่ผมจะโอนเข้ามาเนี่ย เป็นสกุลเงินเอเชีย ก็ไม่มั่นใจว่าทางธนาคารออมสินรับเงินสกุลเอเชียไหม? ก็เลยอยากรู้ว่ามีสกุลเงินของทางฝั่งเอเชียสกุลเงินไหนบ้างครับที่ธนาคารออมสินก็อนุญาตให้โอนเข้ามา?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Krit

ตอนนี้สกุลเงินที่ทางธนาคารออมสินอนุญาตให้สามารถใช้บริการโอนเงินต่างประเทศขาเข้าเข้ามาได้เนี่ย รู้สึกว่าจะมี 10 สกุลเงินนะคะ แต่ว่าสกุลเงินของทางฝั่งเอเชียเนี่ย ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าธนาคารออมสินจะอนุญาตรับแค่ 2 สกุลเงินนะคะ ก็คือจะมีสกุลเงินเยนญี่ปุ่น JPY และก็ดอลลาร์สิงคโปร์ SGD ค่ะ สกุลเงินนอกนั้นที่เหลือก็จะเป็นฝั่งยุโรปเสียส่วนใหญ่ค่ะ

2020.08.21 21:20

Fonfon44

จริงๆธนาคารอื่นก็มีนะคะอย่างเช่นตอนนี้เราใช้ของ SCB easy อยู่ เราโอนผ่านทาง App ค่ะ เราโอนประเทศไทยไปต่างประเทศนะ คุณอยู่ในแถบเอเชียก็จะมีดอลลาร์สิงคโปร์ค่ะที่สามารถที่จะโอนได้ผ่านทาง App เลย ข้อดีของการโอนผ่าน App ก็คือสะดวกรวดเร็วภายใน 3 วันก็ถึงแล้ว ยังสามารถที่จะโอนได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลย ยังไงคุณลองสอบถามข้อมูลดูนะคะ

2020.11.25 11:34

R.44

แล้วเงินวอนของประเทศเกาหลีแล้วครับสามารถใช้ได้ไหมกับบัญชี Saving account ของ gsb น่ะเพราะผมทำธุรกิจกับคนเกาหลีอยู่นะครับที่จริงผมก็มีบัญชีที่เอาไว้รับโอนเงินจากประเทศเกาหลีอยู่แล้ว แต่ผมก็หาข้อมูลอยู่ด้วยนะครับเผื่อว่าจะมีบัญชีไหนที่รับโอนแล้วทำให้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเยอะเราจะได้เงินเต็มเม็ดเต็มเหนี่ยวซะหน่อยก็เลยสนใจบัญชี Saving account อันนี้ครับ

2020.12.29 14:46

สีนาท

เพิ่อนๆเขาบอกแล้วนิคะว่า ได้ เป็นของ ญี่ปุ่นกับสิงค์โปรเท่านั้น ถ้าเป็นเงินเกาหลีเราว่าแลกเป็นสกุลดอลล่าเข้ามาดีกว่าคะ ค่าเงินอาจจะได้สูงขึ้นด้วยนะคะถ้าเอามาแลกเป็นเงินบาทของบ้านเรา ส่วนตัวเราคิดว่ายังมีอีกหลายธนาคารเลยนะคะที่สามารถทำแบบนี้ได้ การใช้งานก็คล้ายๆกันด้วยคะ คุณสามารถใช้ได้ตามที่ต้องการเลยคะ

2021.02.20 6:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บริการ Saving account gsb รับเฉพาะเงินค่าเข้าไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

เงินสกุลดอลลาร์สามารถโอนเข้ามายังบัญชีที่เราเปิดกับธนาคารออมสินได้ไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

การโอนเงินระหว่างประเทศ

อยากจะใช้บริการ Saving Account gsb โอนเงินมาจากต่างประเทศสกุลเงินไหนก็ได้ใช่ไหมครับ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าจะโอนเงินจากต่างประเทศเข้าบัญชีของเราที่เปิดกับธนาคารออมสิน ต้องโอนเข้าเป็นเงินบาทไหม?

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะใช้บริการ Saving Account gsb ต้องใช้ได้แค่กับสาขาในเมืองใหญ่ไหม? หรือว่าเฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วย?

Saving Account gsb เป็นบัญชีอะไรของธนาคารออมสินหรอคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี