Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเป็นเงินสกุลต่างชาติ ที่ออมธนาคารออมสินอนุญาตให้โอนเข้ามายังบัญชีในประเทศไทยได้แล้ว เราก็โอนจากธนาคารตัวไหนก็ได้เลยใช่ไหม?

ไปดูมาว่าบริการการโอนเงินข้ามประเทศของธนาคารออมสินเนี่ยตัว Saving account gsb รับโอนแค่ 10 สกุลเงินเท่านั้น ไปดูมาเงินที่ตัวเองต้องการจะโอนเข้ามายังบัญชีที่เปิดกับธนาคารออมสินในประเทศไทย ก็อยู่ในสกุลเงินนี้ด้วย ถ้าเป็นอย่างนี้แล้วก็หมายความว่า สามารถโอนจากธนาคารของต่างประเทศ ธนาคารไหนก็ได้เลยใช่ไหม? หรือว่าต้องเป็นธนาคารเฉพาะถึงจะสามารถโอนมายังบัญชีธนาคารออมสินได้กันคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Olivia

ถ้าเงินที่ต้องการจะโอนเข้ามายังบัญชีที่เปิดกับสาขาของธนาคารออมสิน บริการ Saving Account gsb ที่โอนเงินจากสกุลเงินต่างประเทศเข้ามายังบัญชีในประเทศไทยได้ ถ้าเป็นสกุลเงินที่อยู่ 1 ใน 10 สกุลเงินที่ออมสินอนุญาตก็สามารถโอนได้ค่ะแต่ว่าจะไม่ใช่ทุกธนาคารของต่างประเทศที่สามารถโอนเข้ามาได้ เฉพาะธนาคารที่มีบริการโอนเงินระหว่างประเทศเท่านั้น ที่จะสามารถโอนเงินจากทางประเทศต้นทาง เข้ามายังบัญชีที่เราเปิดไว้กับธนาคารออมสินในประเทศไทยได้ค่ะ

2020.08.23 21:20

oshhhhh

สอบถามหน่อยนะครับว่าถ้าเพื่อนผมต้องการที่จะโอนเงินมาให้ผมที่ประเทศไทยผมต้องให้ข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างครับกับทางธนาคาร?? ผมไม่ได้มีบัญชีเงินฝากกับออมสินนะครับ เข้ามาหาข้อมูลเฉยๆว่ามีธนาคารอะไรบ้าง ที่เราสามารถที่จะโอนเงินจากต่างประเทศได้ เพื่อนผมอยู่ฝรั่งเศสครับ เวลาจะโอนก็จะใช้เงินยูโรโอนเข้ามา มีธนาคารไหนบ้างไหมครับที่จะโอนเงินเข้ามาได้เร็วๆแล้วก็คิดค่าธรรมเนียมไม่แพง ??

2020.11.25 11:33

Bowwyy

ธนาคารที่ต่างประเทศ รู้สึกว่าสามารถโอนเงินเข้ามาในบัญชี ของประเทศไทยได้ทุกบัญชีเลยนะ จริงๆแล้วไม่ต้องจำเป็นที่จะต้องเป็นบัญชีพิเศษก็ได้ Saving account gsb เนี่ยอาจจะพิเศษตรงไหน ค่าธรรมเนียม ที่อาจจะ เสียน้อยลงหรืออาจจะไม่ต้องเสีย แต่การโอนได้หรือไม่ได้ ไม่ใช่ปัญหาไม่ว่าบัญชีไหนของต่างประเทศก็สามารถโอนเข้าบัญชีในประเทศไทยได้ทั้งนั้น

2020.12.30 17:21

ซุป

ตอเรื่องของ คนที่ถามก่อนนะครับ สามารถโอนได้ครับ ไม่ว่าจะเป็นธนาคารไหนครับ เพียงแค่เป็นธนาคารที่รับโอนเงินไปต่างประเทศสามารถทำได้หมดครับ ส่วนเรื่องต้องมีเอกสารอะไรไหม ปกติแล้วธนาคารที่ให้บริการแบบนี้จะมีเอกสารให้เรากรอกครับ เพื่อระบุธนาคารและสาขาที่เราต้องการโอนเงินครับ นอกจากนั้นในเอกสารนี้เรายังสามารถระบุได้ด้วยว่าให้ส่งเป็นสกุลเงินไหนครับ

2021.02.20 6:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บริการ Saving account gsb รับเฉพาะเงินค่าเข้าไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

เงินสกุลดอลลาร์สามารถโอนเข้ามายังบัญชีที่เราเปิดกับธนาคารออมสินได้ไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

การโอนเงินระหว่างประเทศ

อยากจะใช้บริการ Saving Account gsb โอนเงินมาจากต่างประเทศสกุลเงินไหนก็ได้ใช่ไหมครับ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าจะโอนเงินจากต่างประเทศเข้าบัญชีของเราที่เปิดกับธนาคารออมสิน ต้องโอนเข้าเป็นเงินบาทไหม?

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะใช้บริการ Saving Account gsb ต้องใช้ได้แค่กับสาขาในเมืองใหญ่ไหม? หรือว่าเฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วย?

Saving Account gsb เป็นบัญชีอะไรของธนาคารออมสินหรอคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี