Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินได้ยังไง?

มีคนแนะนำว่าให้ไปเปิดบัญชีเงินฝากกระแสรายวันกับธนาคารออมสินเพราะว่าถ้าเปิดบัญชีนี้ก็ช่วยให้เราหมุนเวียนเงินในธุรกิจของตัวเองได้ ก็เลยสนใจอยากจะไปเปิดค่ะ แต่ที่นี้อยากจะรู้ว่าถ้าบางครั้งเราจำเป็นต้องใช้เงินสดก็ต้องไปถอนเงินออกมา ทำได้ไหมคะ? แล้วก็ถ้าเราอยากจะถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน เราต้องไปถอนที่สาขาของธนาคารออมสินไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kusum

มันก็ต้องมีบ้างใช่ไหมคะ บางช่วงที่จะต้องไปถอนเงินออกมาใช้ ทำธุรกิจก็ต้องมีแบบนี้แหละค่ะ แต่ไม่เป็นไรไปนะคะ เพราะว่าถ้าเปิดบัญชีเงินฝากกระแสรายวันกับธนาคารออมสิน ถึงจะฝากเงินเข้าไปแล้วเราก็ยังสามารถถอนเงินสดออกมาใช้ได้อยู่ค่ะ เพียงแต่ว่าเราจะไปถอนเงินสดได้ก็ต้องไปที่สาขาของธนาคารออมสินและก็ใช้เช็คเงินสดในการถอนเงินออกมานะคะ

2020.08.29 21:20

2020Keng

สอบถามนิดนึงนะครับว่าบัญชีเงินฝากกระแสรายวันพิเศษ กับ เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินเหมือนกันไหมครับ?? ถ้าไม่เหมือนกันแตกต่างกันยังไงครับ?? ตอนนี้กำลังทำเริ่มธุรกิจ อยากมีเงินทุนหมุนเวียนก็เลยอยากจะเปิดบัญชีกระแสรายวันไว้ กำลังมองของธนาคารออมสิน เพราะเป็นธนาคารที่น่าเชื่อถือ เลยอยากรู้นิดนึงนะครับว่าถ้าผมจะเปิดบัญชีต้องเปิดบัญชีขั้นต่ำประมาณเท่าไหร่ครับ?

2020.11.25 11:22

Som_ส้ม

ขอถามในฐานะเด็กคนนึงนะคะ คือไม่เคยใช้บัญชีกระแสรายวันมาก่อน ก็เลยเกิดข้อสงสัยว่าบัญชีนี้มันถอนเงินยากหรอคะ? คือมันถอนเงินไม่สะดวก ผ่านช่องทางอื่นๆหรือเปล่า ทำไมถึง จะต้องถามว่า จะถอนเงินได้ที่ไหน เพราะปกติถ้ามีบัญชีเงินฝากของธนาคารใดธนาคารหนึ่งเราสามารถถอนเงินได้หลายช่องทาง ไม่ต้องไปที่ธนาคารก็ได้นี่คะ

2020.12.30 17:34

ไกรนอก

บัญชี กระแสรายวันตัวนี้แตกต่างจาก บัญชีเผื่อเรียกของธนาคารออมสินนะครับ เพราะว่าถ้าเราดูจากวัตถุประสงค์การใช้งานแล้วถูกออกแบบมาให้สำหรับคนที่ทำธุรกิจมากกว่าครับ เพราะบัญ๙ีแบบนี้เวลาที่เราจะจ่ายเงินหรือถอนเงินเราไม่สามารถเดินไปแล้วขอถอนได้เลยครับ เราต้องมีเชคของธนาคารก่อนครับ เราถึงสามารถเบิกเงินสดของธนาคารมาได้ครับ

2021.02.21 5:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

มีจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินไหม?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน ได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไรครับ

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินต้องจ่ายภาษีรายปีไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี