Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน ได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

ผมไปเปิดบัญชีเงินฝากกระแสรายวันกับธนาคารออมสินมาครับ เพราะว่าทำธุรกิจอยากจะมีบัญชีที่ช่วยให้สามารถหมุนเวียนเงินในระบบธุรกิจของผมได้ ก็เลยไปเปิดบัญชีตัวนี้มา แต่ที่นี้ผมจำเป็นจะต้องถอนเงินสด เห็นบอกว่าจะต้องใช้เช็คในการถอนเงินสดออกมาที่สาขาของธนาคารออมสิน ผมก็เลยอยากรู้ว่า ผมสามารถไปถอนเงินสดที่สาขาของธนาคารออมสินได้ทุกสาขาเลยไหม? หรือเฉพาะสาขาที่ผมไปเปิดบัญชีด้วยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pleasant

นี่ก็เปิดบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินเหมือนกันค่ะ เพราะว่าอยากจะได้เงินหมุนนี่แหละค่ะ แล้วรู้สึกเงื่อนไขอย่างอื่นก็ ok ดี ตอนที่ไปถอนเงินสดแล้วไปถอนที่สาขาของธนาคารเนี่ยปกติก็ไปถอนที่สาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วย แต่จำได้ว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสิน เราสามารถไปถอนเงินสดได้ที่ทุกสาขาของธนาคารออมสินค่ะ ไม่จำเป็นต้องไปเฉพาะสาขาที่เราเปิดบัญชีนะคะ

2020.08.30 21:20

Ao.ami

ก็เท่าที่เรารู้มาก็น่าจะถอนทางเช็คได้นะ แต่ต้องไปทำที่สาขาค่ะ เราไม่ค่อยมีประสบการณ์ในการฝากเงินกระแสรายวันเท่าไหร่ แต่ตอนนี้ทำธุรกิจก็เลยจะต้องมาเปิดบัญชี อยากสอบถามข้อมูลสักหน่อยนะคะ ว่าถ้าเราต้องการเงินทุนหมุนเวียนในบริษัทแต่ถ้าเราเงินไม่พอหมุน เราขอวงเงินกู้เบิกเกินบัญชีตรงนี้ธนาคารเขาจะคิดดอกเบี้ยเราหรือเปล่าคะ?? เป็นข้อสงสัยมานานแล้วค่ะ

2020.11.25 11:27

Som_ส้ม

จะว่าไปเรื่องของบัญชีเงินฝากกระแสรายวันก็เป็นเรื่องที่น่าศึกษาเหมือนกันนะคะ คือในอนาคตวางแผนไว้เหมือนกันว่าอยากจะทำธุรกิจเล็กๆแต่ตอนนี้ยังเรียนไม่จบเลยค่ะ แต่ก็ อาจจะเปิดธุรกิจก่อนจะเรียนจบก็ได้นะดูก่อนว่าสามารถเก็บเงินลงทุนได้เท่าไหร่ หนูก็เลยศึกษาเรื่องบัญชีเงินฝากกระแสรายวัน มากเป็นพิเศษในตอนนี้ เผื่อไว้สำหรับอนาคตค่ะ

2020.12.30 17:36

วราภรณ์

บัญชีกระแสรายวัน อาจจะยุ้งยากมากคะเวลาที่เราต้องการเอาเงินสดออกมาใช้ เพราะต้องใช้เชคในการเบิกถอนเงินเท่านั้นคะ ซึ่งค่อนข้างใช้เวลามากกว่าก่อนถอนเงินแบบปกติคะ แต่ถามว่าปลอดภัยไหม บัญชีกระแสรายวันนี้ ปลอดภัยในเรื่องของการใช้งานเลยคะ เพราะว่าเราให้เชคใครไปต้องมีการตรวจสอบจากทางธนาคารค่อนข้างละเอียดมากเลยคะ

2021.02.21 5:31

ศักดิ์ดา

ส่วนใหญ่แล้ว ที่ผมเบิกหรือ ฝากเงินจากบัญชีกระแสรายวัน ก็จะไปที่ๆผมเปิดบัญชีครับ เพราะว่าบัญชีแบบนี้มันเป็นแบบวันต่อวันจริงๆครับ แต่ถ้าฉุกเฉิน ผมว่าก็น่าจะเข้าไปได้ทุกสาขานะครับ แต่อาจจะต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วยหรือเปล่า ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ อย่างที่บอกผม ให้บริการกับสาขาที่ผมเปิดบัญชีอย่างเดียวเลยครับ

2021.06.25 15:2

ธนดล

บัญชีแบบนี้เป็นเหมือนบัญชีที่เอาไว้พักเงินก่อนที่จะเอาไปทำอะไรที่ต้องใช้เงินเยอะๆนะครับ แค่ถ้ากรณีที่คุณถามมา ก็สามารถถอนเงินตัวนี้จากสาขาอื่นของ ธนาคารได้เลยครับ อาจจะต้องเตรียมบัตรประจำตัวประชาชนเอาไว้ด้วยครับ ผมเคยโดนมาแล้วครับ แต่ไม่ใช่บัญชีแบบนี้นะครับ เป็นออมทรัพย์ทั่วๆป ไม่ได้เอาบัตรไปกว่าขอถอนได้ ลำบากมากๆ

2021.09.26 8:48

กิติกร

บัญชีกระแสรายสันเราต้องมีบัญชีที่เป็นออมทรัพย์เปิดคู่ด้วยกันไม่ใช่เหรอครับ แล้วเงินที่อยู่ในบัญชีกระรายวันของเราจะถูกโอนเข้าบัญชีออมทรัพย์แบบอัตโนมัตินิครับ เราไม่มีความจำเป็นที่จะต้องไปถอนออกมาเลยครับ สิ่งที่เราต้องเอาใจใส่เป็นพิเศษของบัญชีกระแสรายวันคือเราต้องมีเงินป้อนเข้าบัญชีตัวนี้ทุกๆวันนะครับ

2022.01.29 14:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

มีจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินไหม?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินได้ยังไง?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไรครับ

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินต้องจ่ายภาษีรายปีไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี