Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

อยากจะขยายธุรกิจค่ะ แล้วมีคนแนะนำว่าให้ไปดูบัญชีของธนาคารออมสินดู พอไปดูก็สนใจบัญชีตัวหนึ่งค่ะ คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสิน เห็นว่าบัญชีตัวนี้สามารถช่วยนักลงทุนให้ขยายธุรกิจ หรือว่ามีเงินหมุนเวียนในระบบได้ ก็เลยอยากจะรู้ค่ะว่า ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสิน อัตราดอกเบี้ยที่เราจะได้ต่อปีจากบัญชีนี้คือปีละเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pebbles

ใช่ครับ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินสามารถช่วยนักลงทุนให้มีเงินหมุนเวียนแล้วก็ช่วยขยายกิจการได้ และสิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งที่เราก็ต้องดูคืออัตราดอกเบี้ยต่อปี สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินเราที่เป็นเจ้าของบัญชีจะได้รับอัตราดอกเบี้ยสูงถึง 0.50 เปอร์เซ็นต์ต่อปีครับ ถึงจะถอนเงินออกมาอัตราดอกเบี้ยที่เราได้ต่อปีก็ยังเหมือนเดิมนะครับ

2020.09.01 21:20

Siri.charm

อยากรู้ว่าทำไมต้องมีบัญชีกระแสรายวันด้วยสำหรับคนที่ทำธุรกิจ บัญชีนี้แตกต่างจากบัญชีออมทรัพย์ยังไงหรอคะ?? แล้วบัญชีกระแสรายวันของธนาคารออมสินเนี่ยดียังไงทำไมถึงหลายคนอยากจะมาเปิดบัญชีที่นี่?? แล้วถ้าเราทำธุรกิจเราควรเปิดบัญชีกระแสรายวันที่ธนาคารไหนดีหรอคะ? มีวิธีเลือกให้เราบ้างไหมคะ ว่าควรดูจากอะไรบ้าง ?? ขอโทษนะคะถามเยอะไปหน่อย

2020.11.26 5:36

Ning Ning

บัญชีเงินฝากกระแสรายวัน ปกติแล้ว เจ้าของบัญชีจะไม่ได้ดอกเบี้ยไม่ใช่หรอคะ? เคยอ่านเกี่ยวกับข้อมูลเรื่องของบัญชีเงินฝากมาหน่ะ ว่าบัญชีแบบนี้เจ้าของบัญชีจะไม่ได้ดอกเบี้ยเพราะว่าเจ้าของบัญชีจะได้รับประโยชน์ทางอ้อมอยู่แล้วจากการจ่ายเช็ค แล้วก็ยังได้ประโยชน์จากการที่สามารถเบิกเงินเกินบัญชีได้ด้วยเหมือนเป็นการกู้เงินธนาคารทางอ้อมน่ะ

2020.12.30 17:43

วราภรณ์

จริงๆแล้วเรื่องของดอกเบี้ยของบัญชีกระแสรายวันเขาแบ่งการให้ดอกเบี้ยเป็นสามแบบนะคะ สามแบบที่ว่าคือ 1.บุคคลธรรมดา 0.25 % ต่อปี 2. นิติบุคคลทั่วไป 0.125 % ต่อปี และ 3. นิติบุคคลไม่แสวงหากำไร 0.30 % ต่อปี แบบนี้คะ ซึ้งถ้าเราดูเรื่องดอกเบี้ยที่ได้แล้วนะคะ จะคล้ายๆกับบัญชีเผื่อเรียกของ ธฯาคารออมสินเลยนะคะ

2021.02.21 5:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

มีจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินไหม?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินได้ยังไง?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน ได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไรครับ

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินต้องจ่ายภาษีรายปีไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี