Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสิน มีกำหนดระยะเวลาการฝากไหม?

คือกำลังดูบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารออมสินที่จะช่วยให้เราประคับประคองธุรกิจไปได้น่ะค่ะ มีคนแนะนำให้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินนี่แหละ ไปดูพวกเงื่อนไขรายละเอียดแล้วทั้งดอกเบี้ยทั้ง เงื่อนไขการถอนก็รู้สึกว่าปลอดภัยดีแล้วก็ ok ดีนะคะ ก็เลยอยากจะรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินเนี่ยมีกำหนดระยะเวลาการฝากไหมคะ? คือวันหมดอายุบัญชีค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สาธิตยัง

บัญชีบางบัญชีก็มีกำหนดระยะเวลาการฝากเงินจริงค่ะพอหมดอายุของบัญชีแล้วเราก็จำเป็นต้องไปต่ออายุของบัญชีแต่ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินเนี่ยรู้สึกว่าจะไม่ได้กำหนดระยะเวลาการฝากไว้นะคะก็คือทางธนาคารออมสินไม่ได้กำหนดอายุของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันตัวนี้เอาไว้ คิดว่าน่าจะขึ้นอยู่กับเราว่าตอนไปเปิดบัญชีก็คุยกับธนาคารไว้ว่ายังไง หรือว่าเราอยากจะปิดบัญชีตอนไหนนะคะ

2020.09.03 21:20

Pattie13

ไม่ลองมองหาบัญชีกระแสรายวันของธนาคารอื่นดูบ้างหรอคะ เราเองชอบของกสิกรมากเลย เพราะว่าที่นี่เขามีระบบแบบออนไลน์ด้วย สามารถโอนเงินได้อัตโนมัติโดยที่ไม่ต้องกลัวว่าเช็คจะเด้ง ทำให้ชีวิตเราสะดวกสบายมากขึ้นนะ แถมที่นี่ก็ยังมีระบบการแจ้งเตือนด้วย K-email statement เราว่ามันโอเคมากเลยอ่ะกับธนาคารนี้ ไม่รู้ว่าที่ออมสินมีหรือเปล่า??

2020.11.26 5:47

Doctor_

กำลังจะเทียบเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารอื่นๆ กับธนาคารออมสินอยู่ เหมือนกัน งั้นขอสอบถามในกระทู้นี้ไปเลยละกันนะครับว่า บัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินถ้าเราอยากจะเบิกเงินเกินบัญชี ขึ้นมาเนี่ยเราจะสามารถเบิกได้เท่าไหร่อะไรยังไงบ้างครับ หาข้อมูลมาจนเหนื่อยขี้เกียจหาแล้ว มาถามในนี้เลยละกัน เผื่อมีคนมาตอบ

2020.12.30 17:47

ภักดิ์ชัย

บัญชีแบบนี้เป็นบัญชีแบบประเภทธุรกิจนะครับ ไม่มีวันหมดอายุหลอกครับ เพราะคนทำธุรกิจเขาทำยาวครับ ส่วนบัญชีที่มีวันหมดอายุแบบที่คุณถามมา ผมว่าน่าจะเป็นพวกบัญชีเงินฝากประจำนะครับ เพราะว่าบัญชีประเภทนี้ เขามีกำหนดระยะเวลาในการฝากด้วยนะครับ อย่างของ ธนาคารออมสินก็มีตัว ที่เป็นฝาก 4เดือน หรือ 7เดือน นะครับ

2021.02.21 5:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

มีจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินไหม?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินได้ยังไง?

All (ธนาคาร)

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน ได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไรครับ

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี