Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะจ่ายดอกเบี้ยให้เราเมื่อไหร่คะ?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ค่ะก็ดูๆของหลายธนาคารอยู่ แต่ที่สนใจคือของธนาคารกรุงไทยอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยค่ะ เห็นอัตราดอกเบี้ยก็รู้สึกโอเคแต่อยากจะรู้ว่าถ้าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย ทางธนาคารกรุงไทยจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราเมื่อไหร่คะทุกเดือนไหมคะ? หรือว่าทุกๆ 6 เดือนค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คลัง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แต่ละที่ ก็จ่ายดอกเบี้ยไม่เหมือนกันใช่ไหมคะ แต่ว่าสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย ทางธนาคารกรุงไทยจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราปีละ 2 ครั้งค่ะ ไม่ได้่จ่ายให้กับเราทุกเดือน แต่จะเรียกว่าจ่ายให้เราทุกๆ 6 เดือนก็ได้ค่ะ เพราะว่าใน 2 ครั้งที่ว่ามา ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้นให้ก็คือ ตอนสิ้นเดือนมิถุนายน และก็สิ้นเดือนธันวาคมนะคะ

2020.09.05 21:20

Kc0899

ผมสอบถามหน่อยนะครับพอดีผมเป็นพ่อค้าอยากจะไปลงทะเบียนโครงการคนละครึ่งสำหรับร้านค้า ไม่ทราบว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปอันนี้เหมาะสำหรับที่จะเปิดได้ไหมครับ ?? เห็นว่าถ้าจะใช้แอปถุงเงินต้องมีบัญชีของธนาคารกรุงไทยก่อนถึงจะสามารถที่จะใช้ App นี้ได้ ผมเลยสงสัยหน่อยครับว่าควรจะเปิดบัญชีออมทรัพย์ตัวไหนดี ยังไงรบกวนช่วยบอกผมทีนะครับผมจะได้แจ้งทางพนักงานธนาคารได้

2020.11.26 5:55

Doctor_

บอกตรงๆว่ามีเพื่อนๆแนะนำให้ใช้บริการของธนาคารกรุงไทยเยอะมากๆเลย เมื่อก่อนไม่เคยสนใจธนาคารนี้นะแต่มีคนแนะนำเยอะก็ชักจะสนใจขึ้นมาแล้วเหมือนกัน คือพอดีผมใช้บริการธนาคารหนึ่งอยู่นะ แล้วแอปของเขามันล่มบ่อยๆ ก็เลยบ่นกับคนรู้จักกับเพื่อนๆไปบ้าง เขาก็เลยแนะนำให้ใช้กรุงไทยบอกว่า app ใช้ดีไม่เคยล่มเลย แต่ทำไงได้ตอนนี้ยังไม่จำเป็นจะต้องเปิดบัญชีออมทรัพย์ใหม่

2020.12.30 17:51

ชัชฎาภรณ์

เรื่องดอกเบี้ย ทุกธนาคารจะจ่ายที่เดือนครั้งคะ ส่วนเรื่องที่ คุณ Kc0899 เกี่ยวกับการเปิดบัญชีโครงการคนละครึ่ง เราต้องมีบัญชีของธนาคารกรุงไทยก่อนนคะ ถึงสามรถเปิดใช้งานได้คะ แล้วเราก็ต้องไปยื่นเรื่องเพื่อขอเข้าร่วมโครงการนี้ด้วยนะคะ เอกสารที่ต้องใช้ มีรูปถ่ายของร้านเราคะ แล้วก็มีหนังสือรับรองจากเทศบาลคะ

2021.02.21 5:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี