Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย คนธรรมดาเปิดบัญชีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

ตอนนี้กำลังดูอัตราดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราจะได้ในแต่ละปีอยู่ค่ะ ดูของหลายๆบัญชี แต่เป็นของธนาคารกรุงไทยนี่ล่ะค่ะ คิดว่าคงจะเปิดกับธนาคารกรุงไทย แต่ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่จะเปิดเนี่ย จะเอาเป็นชื่อของตัวเอง ก็คือจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ในนามของบุคคลธรรมดา ก็เลยอยากจะรู้ว่า ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เคทีบีของธนาคารกรุงไทยคนธรรมดาจะได้อัตราดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Scout

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝาก ไม่ว่าจะเป็นบัญชีไหน ถ้าเปิดในนามของบุคคลธรรมดาก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยต่อปีที่สูงกว่าเปิดในนามของบริษัทหรือว่าอะไรแบบนี้อยู่แล้วค่ะ ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากในชื่อของเรา ที่เป็นบุคคลธรรมดา อัตราดอกเบี้ยที่เราจะได้ต่อปีจะอยู่ที่ 0.5 000 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนะคะ

2020.09.06 21:20

Bookka

อยากรู้นิดนึงนะคะว่าดอกเบี้ยของบัญชีออมทรัพย์กรุงไทย next กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงไทยเนี่ยดอกเบี้ยยังไงคะเท่ากันไหม ? คือจริงๆแล้วเราอยากจะเปิดแบบออนไลน์มากกว่าค่ะ แล้วเพื่อนเคยบอกด้วยว่าถ้าเปิดออนไลน์จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าไปเปิดบัญชีที่สาขา อันนี้จริงหรือเปล่าคะ? แล้วตรงนี้เขาคิดค่ารักษาบัญชียังไงหรอคะ ?

2020.11.26 5:58

Ice_Age

บัญชีออมทรัพย์ก็คือบัญชีออมทรัพย์อยู่วันยังค่ำ เรื่องของอัตราดอกเบี้ยไม่ใช่เรื่องสำคัญที่จะต้องศึกษา มันเป็นเรื่องธรรมดาธรรมดา แต่ถ้าคิดอยากจะฝากเงินในบัญชีแบบอื่นขึ้นมาคงจะต้องศึกษากันสักหน่อย แต่การศึก มันก็เป็นเรื่องที่ดีนะครับเพียงแต่ผมอยากจะขอแค่ อยากให้คุณมาเสียเวลากับเรื่องไม่เป็นเรื่องเท่านั้นเอง

2020.12.30 17:54

ชัชฎาภรณ์

ใช่คะ บัญชีออมทรัพย์ ไม่ต้องมาถามเรื่องของดอกเบี้ยหลอกคะ ดอกเบี้ยได้เท่ากันหมดเลยคะ แล้วบัญชีแบบนี้ไม่เหมาะที่จะเอาไว้กินดอกเบี้ยหลอกคะ ถ้าจะให้เราแนะนำ เป็นบัญชีเงินฝากประจำดีกว่าคะ ได้ดอกเบี้ยที่เยอะกว่าด้วยนะคะ เราสามารถโอนเงินจากออมทรัพย์ของเราเข้าไปได้เลยคะ ส่วนระยะเวลาการฝาก เราสามารถกำหนดได้คะว่านานแค่ไหน

2021.02.21 5:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี