Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

คือผมอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ครับ อยากจะไปเปิดกับธนาคารกรุงไทย คิดว่าคงจะเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยนี่ล่ะครับ แต่ว่าอยากจะเปิดเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของบริษัท ก็เลยอยากจะรู้ว่าถ้าผมจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยในนามของบริษัท อัตราดอกเบี้ยที่ผมจะได้ต่อปีนี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Agnes

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ในนามของบริษัท ก็จะกลายเป็นในนามของนิติบุคคลทั่วไปนะคะ และสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ในนามของนิติบุคคลทั่วไป อัตราดอกเบี้ยที่เราจะได้ต่อปีจากธนาคารกรุงไทยก็จะอยู่ที่ 0.375 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนะคะ แต่ว่าอัตราดอกเบี้ยของธนาคารเนี่ยกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลง ก็เลยอย่าลืมไปดูที่ประกาศของธนาคารกรุงไทยบ่อยๆนะคะ

2020.09.07 21:20

Pinkky

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปเนี่ยเค้ามีบัตรเดบิตแบบไหนบ้างหรอคะ?? เราอยากจะทำประกันพ่วงกับบัตรเดบิตของกรุงไทยอ่ะค่ะ เพื่อนๆมีตัวไหนแนะนำเราบ้างไหมคะที่ให้ความคุ้มครองสูงหน่อย แล้วเบี้ยรายปีเท่าไหร่ เราอยากรู้ด้วยว่าอันนี้เป็นความคุ้มครองแบบประกันอุบัติเหตุหรือมีความคุ้มครองแบบประกันสุขภาพด้วย เราอยากได้ความคุ้มครองทั้ง 2 อย่างอ่ะค่ะที่นี่เขามีไหมคะ ?

2020.11.26 6:2

June_ne

ถ้าจะเปิดบัญชีสำหรับบริษัท ทำไมไม่ลองถามธนาคารดูราคาว่ามีบัญชีอะไรบ้างที่เหมาะสำหรับใช้กับการทำธุรกิจหรือสำหรับบริษัท ถ้าเปิดบัญชีแบบนั้นคุณอาจจะได้ดอกเบี้ยมากกว่าหรือว่าได้ความพิเศษมากกว่าเปิดบัญชีออมทรัพย์ธรรมดานะคะ ว่าแต่ทำไมถึงสนใจเปิดบัญชีกับกรุงไทยล่ะถ้ามีบริษัทลองไปดูบัญชีสำหรับทำธุรกิจของธนาคารกรุงเทพไหม?

2020.12.31 7:10

ชัชฎาภรณ์

เปิดเป็นบัญชีกระรายวันไปเลยจะไม่ไดีกว่าเหรอคะ เวลาใช้งานง่ายด้วยนะคะ แล้วเวลาที่ต้องจ่ายเงินก็ไม่ต้องจ่ายเงินสดด้วยคะ เขียนเชคให้แล้วให้ลูกค้าเอาไปขึ้นเชคเองเลยคะ แบบนี้สะดวกกว่าตั้งเยอะนะคะ ตอนนี้ต้องปรับให้เข้ากับสมัยนิยมแล้วนะคะ ส่วนเรื่องดอกเบี้ย ที่ถาม ได้ไม่มากหลอกคะ กำไรที่คุณได้น่าจะมากกว่าอีกนะคะ

2021.02.21 5:30

Khun Bee

เปิดบัญชีในนามบริษัท ทำไมเปิดเป็นบัญชีออมทรัพย์ล่ะคะ เราคิดว่าจะเปิดบัญชีกระแสรายวันซะอีก อันนี้แค่สงสัยนะไม่ได้ว่าอะไร หรือใครที่รู้ถึงความแตกต่างของการเปิดบัญชีสองประเภทนี้มาบอกกันบ้าง คือ เรารู้สึกว่าบัญชีออมทรัพย์เป็นบัญชีธรรมดาแบบฝาก-ถอนเท่านั้น แต่ถ้ามันสามารถทำอะไรได้มากกว่านั้น ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

2021.09.27 15:27

อนุสรา

ดอกเบี้ยเงินฝากค่อนข้างจะได้น้อยไปนะคะ แบบนี้เราสามารถเลือบัญชีอย่างอื่นที่เขาให้ดอกเบี้ยเราเยอะกว่านี้ก็น่าจะได้นะค อย่าง เพื่อนที่ทำธุรกิจ เคยคิดว่าเงินแบบกระแสรายวันไหมคะ แล้วก็เปิดบัญชีออมทรัพย์เป็นบัญชีคู่ แบบนี้หลายคนบอกว่าดอกเบี้ยจากเงินที่เราฝากได้เยอะมากๆเลยคะ แต่การสมัครใช้งานอาจจะต้องใช้เวลานานกว่าปกติ

2022.01.21 15:27

ปริญดา

นั้นสิเราก็สงสัยเหมือนกันว่าจะไปเปิดบัญชีออมทรัพย์เพื่ออะไรกัน ทั้งๆที่คุณสามารถเปิดบัญชีกระแสรายวันได้เลย ขอเสียของบัญ๙ีออมทรัพย์คือคุณไม่สามารถเบิกถอนเงนเกินบัญชีได้นะคะ ถ้าคุณต้องการใช้เงินด่วนคิดว่าลำบากแน่นอนคะแต่ถ้าเป็นบัญชีกระแสรายวัน คุณไม่ต้องมากังวลเรื่องพวกนี้เลยคะเหมือนกัยเรามีสินเชื่อติดตัวเราเลยคะ

2022.02.19 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี