Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB เป็นองค์กรที่ไม่หาผลกำไร ได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ค่ะ แต่ว่าไม่ได้เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ในชื่อของตัวเองแต่อยากจะเปิดในนามขององค์กรของตัวเองค่ะ แต่ว่าองค์กรนี้ไม่ได้แสวงหาผลกำไร เป็นองค์กรที่ทำประโยชน์เพื่อสังคมค่ะ ส่วนธนาคารที่สนใจก็คือธนาคารกรุงไทย อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยค่ะ ก็เลยอยากจะรู้ว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ในนามองค์กรที่ไม่แสวงหาผลกำไรจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Relief

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เป็นขององค์กรที่ไม่แสวงหาผลกำไร ก็จะเป็นในนามของนิติบุคคลที่ไม่แสวงหาผลกำไรนะคะ แล้วก็ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย สำหรับนิติบุคคลที่ไม่แสวงหาผลกำไรธนาคารกรุงไทยจะให้อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ที่ 0.500 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะ อัตราดอกเบี้ยที่ได้ก็จะได้สูงเท่ากันกับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ในนามของบุคคลธรรมดาเลยค่ะ

2020.09.08 21:20

Milktea8878

อยากจะไปเปิดบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารกรุงไทยอ่ะค่ะ แต่ว่าไม่สะดวกที่จะไปทำธุรกรรมที่สาขาเลย คือเราอยากจะสมัครเข้าร่วมโครงการคนละครึ่ง(คนทั่วไปที่ไม่ใช่พ่อค้าแม่ค้า)อ่ะค่ะ เราอยากรู้ว่าถ้าเราใช้แอพเป๋าตังค์แล้วเราไม่มีธนาคารกรุงไทยเราสามารถที่จะใช้ App นี้ได้ไหมคะ เห็นเคยได้ยินว่าถ้าอยากจะใช้แอปเป๋าตังต้องมีบัญชีของธนาคารกรุงไทย เลยอยากจะมาถามเพื่อความชัวร์ค่ะ

2020.11.26 6:5

June_ne

การเปิดบัญชีแบบไม่แสวงหาผลกำไรของนิติบุคคลหมายความว่ายังไงคะ เข้าไปอ่านเรื่องการเงินหรือเรื่องอยู่กับบัญชีเงินฝากก็มีการพูดถึงการเปิดบัญชีรูปแบบนี้กันเยอะ ตามที่เข้าใจเองก็คิดว่าน่าจะเป็นการที่บริษัทหรือนักธุรกิจเปิดบัญชีเพื่อ รับเงินบริจาคหรือว่า เอาเงินในบัญชีนั้นไปบริจาคโดยที่ไม่ได้เอามาใช้ส่วนตัวหรือเปล่าคะ อันนี้คือเราเข้าใจเพลงแบบมั่วๆนะ

2020.12.31 7:12

เวทสรากุล

ดีนะครับถ้ามี กิจกรรมที่ไม่แสวงหาผลกำไรมีบัญชีเงินฝากที่มารองรับเงินแบบนี้ครับ เวลาที่มครตรวจสอบ จะได้ไม่เป็นแค่บัญชีของเราคนเดียวครับ ส่วนเรื่องที่เพื่อนถามเรื่องเป๋าตังค์ ถ้ากรณีที่เราเปิดใช้สิทธ ธรรมดาแล้วเราไม่ได้เป็นร้านค้าอะไร สามารถเปิดโดยไม่ต้องมีเลขบัญชีก็ได้ครับ เพราะการใช้งานมันเหมือนวอลเล็ททั่วๆไปครับ

2021.02.21 6:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี