Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เคทีบีของธนาคารกรุงไทยใช้ระบบตัดเงินในบัญชีอัตโนมัติได้ไหม?

คือช่วงนี้มีบิลตอนสิ้นเดือนที่ต้องจ่ายเยอะค่ะ เดี๋ยวพวกบิลค่าน้ำค่าไฟค่าบัตรเครดิตอะไรแบบนี้ มาไล่จ่ายทีละบินบางครั้งก็ลืมพวกบิลค่าสาธารณูปโภค ก็เลยอยากจะรู้ว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยที่เราไปเปิดบัญชีไว้เนี่ย สามารถใช้บริการหักเงินในบัฐชีอัตโนมัติได้ไหม? แบบว่าพอสิ้นเดือนแล้วก็ให้บิลแต่ละบิลส่งไปที่ธนาคารแล้วธนาคารก็หักเงินในบัญชีเราจ่ายเลยแบบนี้นะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ananada

ใช้ได้นะคะ เพราะว่าทุกวันนี้ก็เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เคทีบีของธนาคารกรุงไทยแล้วก็ใช้บริการหักเงินในบัญชีอัตโนมัติเมื่อมีบิลต่างๆมา หลักๆที่ได้เลยมี ค่าสาธารณูปโภค พวกค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเน็ต นี้สบายค่ะ ลืมไปได้เลย เพราะว่าธนาคารจะใช้ระบบหักเงินในบัญชีเราจ่ายอัตโนมัติ อีกอันที่ใช้ก็คือค่าบัตรเครดิตนี้ก็ใช้ได้ค่ะ ยิ่งถ้าเป็นบัตรเครดิตของธนาคารกรุงไทยเลยก็ยิ่งง่าย ยังรวมถึงการชำระค่าบริการแล้วก็สินค้าต่างๆก็สามารถหักผ่านบัญชีนี้ได้ค่ะ

2020.09.14 21:20

๋ีJum_Jum

แล้วถ้าเราอยากจะให้ธนาคารตัดบัญชีนี่เราต้องไปติดต่อที่ธนาคารไหมคะ ? หรือว่าเราสามารถขอรับบริการได้จากทางช่องทางไหนได้บ้าง เราหมายถึงอย่างเช่น บอกทาง call center หรือ สมัครขอรับบริการทางออนไลน์ได้ไหม ? พอดีมีบัญชีออมทรัพย์ของที่นี่อยู่แต่ปัญหาคือชอบลืมจ่ายค่าไฟ เลยทำให้เค้ามาตัดไฟบ่อยๆเลย อยากจะสมัครใช้บริการหน่อยค่ะ

2020.11.26 13:10

Zen&Zen

บัญชีออมทรัพย์เดี๋ยวนี้ไม่ว่าของธนาคารไหนก็ใช้บริการหักบัญชีอัตโนมัติได้ทั้งนั้นเลยครับ เมื่อก่อนผมก็ไม่เคยใช้บริการนี้นะแต่ว่าเห็นหลายคนบอกว่ามันดีเพราะแต่ละคนก็มีค่าใช้จ่ายรายเดือนที่จะต้องจ่ายกันอยู่แล้วไม่ว่าจะค่าน้ำค่าไฟค่าอินเตอร์เน็ตค่าโทรศัพท์หรือบางคนที่เคยขอสินเชื่อก็จะต้องชำระหนี้รายเดือนด้วยการใช้บริการนี้ช่วยให้ไม่ค้างชำระไม่เสียค่าปรับ

2020.12.31 7:25

เพียรศักดิ์

ปกติแล้วถ้าเรา ถ้าเราจะขอให้มีการหักเงินจากบัญชีอัตโนมัติ เราต้องไปเอาเอกสารที่ การไฟฟ้าหรือ บริษัทที่เราต้องการให้หักเงินจากบัญชีเราก่อนครับ หลังจากนั้นเราค่อยทำคำร้องเรื่องนี้ครับ ดีนะครับ สำหรับใครที่มักลืมเรื่องนี้หรือว่าไม่ค่อยมีเวล่เท่าไร แล้วอีกอย่างผมว่าน่าทำนะครับ เพราะบางครั้งเอกสารบิลพวกนี้มักหายบ่อยๆครับ

2021.02.22 3:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี