Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เคทีบีของธนาคารกรุงไทยเปิดทางบริการออนไลน์ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

คือเดี๋ยวนี้เห็นบริการบัญชีเงินฝากออนไลน์เยอะค่ะ ไม่มั่นใจเหมือนกันว่าบัญชีพวกนี้ทำงานยังไง แต่เห็นว่าสามารถสมัครเปิดบัญชีได้ผ่านทางมือถือของเราเอง ก็เลยอยากจะรู้นะคะว่า ถ้าเราอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทย อย่าง บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย เราสามารถเปิดใช้งานบัญชีทางบริการออนไลน์ได้ไหม? หรือว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบนี้ต้องไปที่สาขาของธนาคารอย่างเดียวคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Atchara

เดี๋ยวนี้ทางธนาคารกรุงไทยก็มีบริการหลายบัญชีค่ะที่เราสามารถเปิดใช้งานควบคู่กับบริการออนไลน์ได้หรือแม้กระทั่งเปิดใช้งานบัญชีผ่านทางแอพพลิเคชั่นบนมือถือได้เลยด้วยซ้ำ แต่สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย เราไม่สามารถเปิดใช้งานบัญชีโดยใช้บริการออนไลน์บน Application ได้ค่ะ ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ยังต้องไปเปิดบัญชีที่สาขาของธนาคารกรุงไทยเท่านั้นนะคะ

2020.09.23 21:20

green_Apple

ไหนไหนก็พูดถึงเรื่องเปิดบัญชีออมทรัพย์แล้วรบกวนสอบถามหน่อยนะคะว่าถ้าเราอยากจะเปิดบัญชีออนไลน์ของกรุงไทย next เลยอยากรู้ว่าตรงนี้เราต้องมีสมุดบัญชีของที่นี่อยู่แล้วหรือเปล่าถึงจะเปิดได้ ?? พอดีอยากจะเปิดบัญชีของแอปเป๋าตังอ่ะค่ะ แต่ว่าไม่อยากไปเปิดบัญชีที่ธนาคาร เรายังไม่เคยมีบัญชีของธนาคารกรุงไทยเลย ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเราจะสมัครออนไลน์แทนได้ไหม ??

2020.11.27 10:29

Poppy

คิดว่าเปิดได้ 100% ค่ะ ทุกๆธนาคารสามารถเปิดบัญชีออนไลน์ได้แล้วแต่ก็ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของธนาคารนั้นว่าคนที่เปิดเดี๋ยวจะต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างเหมือนบางธนาคารเนี่ยให้คนที่เปิดบัญชีออนไลน์ได้เฉพาะลูกค้าใหม่เท่านั้น แต่บางธนาคารก็อนุญาตให้ลูกค้าเก่าเปิดบัญชีออนไลน์ได้ด้วยแต่ของกรุงไทยเนี่ยไม่แน่ใจว่ามีเงื่อนไขยังไงนะคะ ลองโทรหาคอลเซ็นเตอร์ดูสิเพราะรู้สึกว่าคุณคงไม่อยากจะเข้าไปที่ธนาคาร

2020.12.31 7:41

มณีนุช

คุณอยากเปิดบัญชีออนไลน์เหรอ เปิดเลยคะ สบายใจหายห่วงคะ ไม่ต้องกลัวเรื่องอะไรเลยคะ การใช้งานก็เหมือนเปิดบัญชีที่ธนาคารเลยคะ แถมเราไม่ต้องเสียเวลาแล้วก็เสี่ยงเพื่อเดินทางไปที่สาขาด้วยคะ แต่อาจจะอยากหน่อยนะคะเวลาที่เราต้องยืนยันตัวตนด้วยใบหน้านะคะ ตอนที่เรายืนยันตัวตนทำหลายรอบมากเลยคะว่าจะสามารถทำการยืนยันได้นะคะ

2021.02.22 5:22

ดูเลขบัญชีไม่ได้ทำงั

เปิด บ.ช.ธนาคารกรุงไมออนไลน์แบบไม่มีสมุดแล้วแต่ไม่รู้เลขที่บ.ช.ไม่ได้ต้องทำยังไง.......คับ..????????

2021.06.01 19:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี